• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cún alaska nhà e có biểu hiện đi ị ra phân ướt

trinhquoclinh

Ai giúp e với . Cún alaska nhà e đc 3 tháng , bình thường đi ị ko sao từ hôm e cho ăn 2 quả trứng vịt lộn thì có biểu hiện đi ị ra phân ươt ươt ạ . Xin hỏi cún nhà e có sao ko ạ . Mong đc các a chi e co kinh nghiệm giúp đỡ ạ

yeuketoan89

Active Member
nếu đúng là cún của bạn ăn trứng vịt lộn bị đi ị. bạn mua thuốc antibio và thuốc biseptol về. antibio pha với thật ít nước cho uống trước bữa ăn tầm 5 10p ( nếu ko uống thì cho vào xi lanh bơm vào mồm nó ). cho ăn cơm xong bẻ 1 nửa viên Biéptol nhét vào mồm nó. 1,5 ngày là hết đi. đảm bảo luôn. kinh nghiệm này do bạn Bimbim truyền lại, thanks bạn Bimbim :D

kid1989

Active Member
Bạn nuôi được lâu chưa ? Cún việt nam hay trung quốc ? Tiêm phòng đủ 2 mũi chưa ?

kid1989

Active Member
Còn nếu nhẹ chưa bị đi ra toàn nước mà chỉ là phân nát nhão thì tốt nhất mua ổi xanh cắt nhỏ cho ăn 2,3 hôm là hết

vananh081

Member
Còn nếu nhẹ chưa bị đi ra toàn nước mà chỉ là phân nát nhão thì tốt nhất mua ổi xanh cắt nhỏ cho ăn 2,3 hôm là hết
voi giống chó khác ăn ối xanh có tác dung ko kid oi?

trinhquoclinh

cún nhà mình tiêm đc 1 mũi rồi , đang chờ tiêm mũi 2 . Phân e nó chỉ nát và ướt thôi ạ

TuilaBoo

E nhà mình cũng hơi nát và ướt :( mà nửa nọ nửa kia..toàn thế..có cả cục cả nát luôn.nó thành đống í..ướt..các bác chỉ giáo với :(

trinhquoclinh

Hôm nay cún nhà mình ị ra ướt và nát và có mùi rất tanh ạ . Xin các bác chỉ giáo ạ

T-Risk

Member
ko sao đâu bạn cho e nó ăn trứng lần đầu hả :) khâu phuần ăn đó bé chưa quen nên hay bị thế cứ yên tâm làm theo lời 2 bác yeuketoan với kid là dc ko thì thôi kệ nó cũng dc thoái mãi ko vấn đề :D . nếu phân nát ướt có mùi tanh bạn nên kiểm tra ngay xem có lẫn máu ko :( nếu có tốt nhất nên chuyển e nó đến viện ngay :(

vananh081

Member
Có bác ạ :) Con nhà mình thử nghiệm vài lần rồi :)) lúc đi ngoài tránh ăn tanh với dầu mỡ là oke
ma con husky nha tớ thích liếm bô xe máy và quạt lắm, nói mãi không nghe, nhiều lần đánh rồi nhưng nó vẫn thick liếm bô xe may va quạt, co phai no' thiếu chất ko? con nhà bạn co như vậy không

yeuketoan89

Active Member
ma con husky nha tớ thích liếm bô xe máy và quạt lắm, nói mãi không nghe, nhiều lần đánh rồi nhưng nó vẫn thick liếm bô xe may va quạt, co phai no' thiếu chất ko? con nhà bạn co như vậy không
bô xe máy và cánh quạt á, chắc nó phải bị bỏng và bị cánh quạt vào lữoi 1 lần nó mới chừa nhỉ :D nó nghịch thôi chứ bô xe máy và cánh quạt làm gì có chất gì đâu

kid1989

Active Member
Cũng có khả năng thiếu chất đấy vì mỗi con chó khi thiều chất thì có các biểu hiện khác nhau như ăn cỏ, ăn đât, ăn vôi tường...v..v... tốt nhất bạn nên mua thêm vitamin bổ sung cho nó :)

vananh081

Member
Cũng có khả năng thiếu chất đấy vì mỗi con chó khi thiều chất thì có các biểu hiện khác nhau như ăn cỏ, ăn đât, ăn vôi tường...v..v... tốt nhất bạn nên mua thêm vitamin bổ sung cho nó :)
có hôm ngủ dậy nó rửa sạch cả cai xe may bạn ahf

phamthaipt2

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Cách chữa bệnh Ung thư hiệu quả nhất - http://khoelasuong.vn - Khoẻ Là Sướng.vn

Nghệ sĩ Hài nổi tiếng ANH VŨ bị Ung thư - Chữa Ung Thư, Ung Thư Tử Cung, Ung Thư Vú, Chữa Tai Biến - SẮC ĐẸP - TÀI CHÍNH - KHOẺ LÀ SƯỚNG - Khoẻ Là Sướng.net

Tham khảo tại: ĐT Tư vấn: 0988.925.926 - 0912.737.838

Lời chia sẻ được ghi lại trong lễ tổng kết cuối năm của công ty NONI Vina tổ chức tại Nhạc viện TP.HCM.

Vũ đã từng sử dụng NONI cách đây hơn 4 năm, thời đó Anh Vũ bị KHỐI U ĐẠI TRÀNG còn gọi là UNG THƯ giai đoạn đầu, đang chuyển sang giai đoạn 2 và đã hóa trị được 6 đợt thuốc kèm theo tập yoga. Rồi Anh Vũ gặp 1 anh Tư vấn Viên giới thiệu về NONI. Do công việc của Anh Vũ thường xuyên phải chạy xô và nói rất nhiều, nói rất lớn nên cũng thường hay bị cảm nhưng từ khi sử dụng NONI, Anh Vũ thực sự cảm thấy người mình khỏe hẳn lên. Khi uống NONI Anh Vũ uống thêm nước rất nhiều và khi xét nghiệm lại Anh vũ thấy trong người không còn bệnh gì. Anh Vũ đi làm nên tài chánh cũng tốt, vì vậy Anh Vũ chắc chắn sẽ sử dụng NONI lâu dài để sức khỏe luôn ổn định. Anh Vũ có lời khuyên tất cả mọi người khi còn trẻ, còn khỏe thì hãy nên sử dụng NONI để sức khỏe luôn được đảm bảo, chống Ung thư - đó là cách chữa bệnh hiệu quả nhất. chua benh ung thu, chữa bệnh ung thư

kid1989

Active Member
mua cái viên vitamin tổng hợp hoặc gọi anh linh mua gói vitamin tổng hợp dạng bột cho vào thức ăn mà trộn với thức ăn sau đấy cho ăn thêm hoa quá + các loại rau khác nhau vào 1 thời gian là hết

vananh081

Member
ok, thank bạn nhiu nhiu, mà bạn nuôi mấy con vậy sao kinh nghiệm thu về đươc nhìu thế/?

kid1989

Active Member
Tớ nuôi 1 con và mới nuôi nửa năm thôi :)) Nhưng mà thứ nhất là ra lenin chơi học hỏi kinh nghiệm của các ông trong ban quản trị + dịch và tìm tài liệu trên mạng của các trang kennel của các nước khác :D ngoài ra thì chơi nhiều quen nhiều thì thực tế gặp các trường hợp đấy cũng nhiều rồi tích lũy dần thôi :D

kimyo123

Member
mình nghĩ là do ăn ướt :-?? thử cho ăn khô khô lại xem, thử ăn cơm với thịt xem :) tahwngf nahf tớ hôm nào húp canh thì ra phân nát, hom nào ăn nhiều thức ăn khô thì khô, vẫn khỏe mạnh bt :)