• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cún alas của tớ bị ngoài...

thanhki

Member
Các bạn ơi? Hôm kia sáng mình cho cậu ý 2 quả lộn, ăn ngon lành, sau đó thì cho ăn cơm thịt và hạt! Tối qua mình thấy đi ngoài phân nửa lỏng nửa mềm, sáng nay thì hoàn toàn lỏng! Mình định mua biotic và bisepton cho uống có được không bạn?

phamhuyhoang

Active Member
bạn cho uống là hoàn toàn hợp lí ,có 2 vấn đề bạn lưu ý :
1,Có thể do cún của bạn ăn thừa chất .
2,Kiểm tra lại lịch tiêm phòng 5(7)bệnh của cún,tẩy giun sán đã đúng định kì chưa?

thanhki

Member
Alas đi ngoài...

Thanks Hoàng nhé! Tớ tiêm đầy đủ rồi! Còn ăn thì hàng ngày chỉ cho ăn hai bữa cơm thịt lợn rang và một bữa hạt thôi. Cũng không giám cho ăn thức ăn khác, sợ bụng cún yếu và mình cũng bận nên chỉ cho ăn bình thường thôi!

socnghe

Member
thường thì con nghé nhà mình đi ngoài thì mình cho uống tràng vị khang ^.^ tốt cho đường ruột :p

thanhki

Member
thế ah, hôm nào mình cũng sẽ mua vài gói để sẵn khi cần cho uống vậy!

thanhki

Member
sáng nay thấy có vẻ đỡ hơn hôm qua rùi H ah! Tớ không cho uống thuốc pisepton nữa mà chỉ pha 1 gói biotic vào bát uống nước hàng ngày thôi, thế có ổn không H nhỉ?

phenmaleat

Active Member
giống chó mèo sợ nhất là bệnh đi ngoài, vì vậy cần để ý sát sao vào bạn ạ. Bệnh này phát triển nhanh lắm

thanhki

Member
The ah, tối nay mình cho cún di se kt lại, ko Khỏi thì chắc phải Alo trực tiếp Nam đại ca thôi!

yeuketoan89

Active Member
sáng nay thấy có vẻ đỡ hơn hôm qua rùi H ah! Tớ không cho uống thuốc pisepton nữa mà chỉ pha 1 gói biotic vào bát uống nước hàng ngày thôi, thế có ổn không H nhỉ?
cứ cho uống tiếp chứ sao lại dừng, khi nào thấy cún đi phân bt rùi thì mới thôi chứ, cứ cho uống tiếp đi, theo tình hình này t đoán đến tối nay cùng lắm sáng mai là khỏi thôi :D

thanhki

Member
thank Huy! chiều mình cho cậu ý làm nửa viên nữa! hi vọng sang mai bt!