• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cún đi phân có hạt màu trắng

vuongle

Member
Các bác cho em hỏi, bé nhà e 3 tháng tuổi tầm 10kg (1 tuần rồi em chưa cân lại), mới đổi thức ăn đc 1 tuần nay. Trước đấy em cho ăn thịt nạc băm thôi. Bây h em cho bé ăn thit gà đã lọc xương nấu với khoai tây. Trước em nấu lẫn cả cà rốt nhưng có vẻ bé k tiêu hóa đc cà rốt nên bỏ. Mấy hôm nay em thấy bé đi phân cứ có hạt màu trắng, k biết có làm sao ko nhưng bé vẫn ăn và nghịch rất khỏe ạ.
Bé nhà em thiếu canxi chân cong mà em hỏi ko có bác nào giúp ... hic ai biết thì chỉ em với nhé. Câu hỏi và hình bé em đặt dưới link ạ
http://forum.vietpet.com/185899-husky-chan-cong.html

phuctm82

theo kinh nghiệm của mình thì hạt màu trắng bạn nói đến là Sán trong bụng e nó,chó từ 6 tháng tuổi trở xuống thì mỗi tháng nên xổ sán 1 lần.
Con Husky nhà mình hồi bé cũng bị như vậy nên mình hỏi bác sĩ ^^

vuongle

Member
bạn ơi, vậy nên dùng loại thuốc xổ sán nào thì tốt cho cún nhất. Mình tháng trước có tấy giun cho em nó băng Fugacar, tháng này định tẩy giun mà dịnh để nửa tháng nữa mới tẩy ( sợ tẩy gần quá k tốt cho sức khỏe cún) mấy hôm nay bé đi ị cứ nửa rắn nửa nát, chỗ rắn k sao còn chỗ nát thì cứ có hạt màu trắng đó ...

vuongle

Member
hic mình tẩy giun cho bé bằng fugacar hôm qua rồi mà be vẫn ị ra hạt màu trắng đó, mà ị còn nát nữa chứ hic

phuctm82

mình k nhớ tên vì mình mang ra bs,ngta tiêm bạn ah chứ k phải thuốc uống đâu