• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cún đi cầu ra giun

HangPham

Cháu là thành viên mới xin nhờ mọi người giúp đỡ ạ.
Nhà cháu có nuôi 1 em cún được 18 tháng rồi ạ, sức khoẻ rất tốt. Ngày 04/01 vừa rồi cháu có xổ giun cho em bằng BIAVERM 1+1/4 viên vì cún của cháu nặng 7kg. Sau đó cháu ko thấy em đi ra giun. Nhưng sáng nay cháu thấy em đi 1 mớ giun trắng trắng, cũng khá nhiều ạ mà không có con nào lúc nhúc cả (cháu có ngồi nhìn 1 lúc mà ko thấy động đậy gì cả), tất cả đều im ru. Vậy cho cháu hỏi như thế là tốt hay không tốt, cháu có phải xổ giun cho em nữa không? Cháu nghe nói là 1 năm xổ 2 lần xổ nhiều hại ruột em nó có phải không ạ?
Cháu xin bổ sung thêm thông tin là em nhà cháu ăn khoẻ, mập mạp lắm ạ nói chung là sức khoẻ tốt tự nhiên sáng nay đi ra thế làm cháu lo quá. Mọi người giúp cháu với Dog Eye

huynh thao

Cháu là thành viên mới xin nhờ mọi người giúp đỡ ạ.
Nhà cháu có nuôi 1 em cún được 18 tháng rồi ạ, sức khoẻ rất tốt. Ngày 04/01 vừa rồi cháu có xổ giun cho em bằng BIAVERM 1+1/4 viên vì cún của cháu nặng 7kg. Sau đó cháu ko thấy em đi ra giun. Nhưng sáng nay cháu thấy em đi 1 mớ giun trắng trắng, cũng khá nhiều ạ mà không có con nào lúc nhúc cả (cháu có ngồi nhìn 1 lúc mà ko thấy động đậy gì cả), tất cả đều im ru. Vậy cho cháu hỏi như thế là tốt hay không tốt, cháu có phải xổ giun cho em nữa không? Cháu nghe nói là 1 năm xổ 2 lần xổ nhiều hại ruột em nó có phải không ạ?
Cháu xin bổ sung thêm thông tin là em nhà cháu ăn khoẻ, mập mạp lắm ạ nói chung là sức khoẻ tốt tự nhiên sáng nay đi ra thế làm cháu lo quá. Mọi người giúp cháu với Dog Eye

Không sao đâu bạn đừng lo quá, sau khi uống thuốc chó ị có thể có hoặc o có giun là chuyện bình thường thôi mà. Sổ giun cho chó thì cứ theo BS thú y mà làm. Mình cũng nghe nói là đkì 6th 1 lần, nhưng tuần rồi cho bé Lu nhà mình đi chích, BS có dặn mình là chó dưới 6th thì 1th sổ 1lần còn trên 6th thì 3th sổ 1lần. Bé LU nhà mình mới vừa tròn 6th nên trước đây mình sổ cho nó 1th 1lần.Dog EyeDog Eye