• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cô chủ mới của Xám ú 's diary

tenchil

Member
Thì cũng từ từ xuất hiện kết tủa keo trắng chứ còn gì nữa. Muốn tan thì lại cho dung dịch NaOH dư vào thôi, dễ ợt :)). Xám giỏi ghê chưa, hoan hô Xám nào, thưởng cho Xám một con cá rán nữa chứ=D>.
Cháu phục cô quá :D Tầm bằng tuổi cô chắc cháu quên hết mất :p hihi cô có phải giáo viên dạy Hóa không cô ^^

tenchil

Member
2/3/2011

Bất giác chị nhớ lại ngày đầu tiên đến chơi nhà mẹ Bích, đứa đầu tiên, và cũng là đứa chị chơi cùng nhiều nhất là Chi tồ. Còn thằng cu Xám Ú thì chỉ kịp thấy cái lưng nó. Nó chúi đầu vào lòng mẹ Bích rồi lủi mất tiêu. Chị đã tưởng tượng nếu mình đón Chi về, hàng ngày sẽ cùng chơi ném giấy với nó, sẽ chụp ảnh, cưng nựng....

Thế rồi đấy là lần duy nhất chị chơi với Chi tồ :p Nhưng bây giờ vui lắm nhé, chị ngồi, kê chiếc bàn con trên giường cùng với một đống sách vở Toán, Lý, Hóa. Chị vo một cục giấy thiệt tròn rồi dứ dứ trước mặt cu Xám và ném ra xa, hài lòng với thành quả công cuộc huấn luyện của mình sau hơn một tháng khi cu Xám béo núc ních phi theo nhặt cục giấy mang lên giường cho chị :x Thích lắm, chị đi khoe với khắp bạn bè, mọi người cục cưng thông minh, dễ thương của chị :) Ú yêu thương, em là niềm tự hào của chị :x

tenchil

Member
20/3/2011

Dạo này bước vào giai đoạn căng thẳng rồi nên cũng không lên diễn đàn cho mọi người và mẹ bích ngắm ảnh cu Xám thường xuyên nữa

Thật lòng là nếu không có em, chắc đã nhiều khi chị phát khùng lên vì mệt mỏi để chọn trường, để vượt qua những bài kiểm tra, để lấy tinh thần cố gắng cho những kỳ thi trọng đại sắp tới, và có khi cũng đã trở nên vô cảm trước những nỗi buồn vương không đúng lúc. Xám Ú chẳng biết ôm nhưng biết dụi dụi, cọ nhẹ nhàng rồi trèo vào lòng chị cuộn tròn lại ngủ ngon, thỉnh thoảng liếm tay khi thì vuốt ve âu yếm. Xám Ú cũng không biết nói đâu, nhưng em biết kêu meo meo, biết lon ton chạy ra đón rồi bám theo từng bước mỗi khi chị đi học về.

Có em vui lắm. Là khi chị có thể bật cười dù trong lòng man mác buồn lo. Và chị tự nhủ đó là đặc ân mà duyên số đã ban cho chị.

Chờ chị nhé, thi xong rồi, dù đỗ hay trượt thì cũng sẽ dành tất cả cho em :)

Nắng lên rồi ^^

Đố mọi người biết đây là cái gì :))

Bonus thêm cái ảnh vừa chụp vài phút trước, Xám Ú đang dướn thân hình béo núc lên nhòm con thạch sùng ở tít tít tít trên cao

lululubu

Active Member
Ôi cái bờm dài như sư tử. Thằng này đệp giai thế chứ, thành cung cung phí ơi là phí, không thì cũng ối vợ rồi :)

tenchil

Member
Ôi cái bờm dài như sư tử. Thằng này đệp giai thế chứ, thành cung cung phí ơi là phí, không thì cũng ối vợ rồi :)
Nó bị xích nhiều nên hỏng mất cái bờm rùi còn đâu :p Bây giờ em đang tháo vòng cổ ra để bờm của cu Xám mọc lại ^^

tenchil

Member
15 / 4 / 2011

...:(

Hẩm hiu quá :-<

Hơi buồn vì tên béo yêu của chị có vẻ như bị lãng quên. À mà Xám ú nhà mình vừa mới lên chức bác của tổng vệ sinh 9 nhóc mèo do em Mi và em Ki sinh ra. Thế nhưng nó thì chẳng ra dáng chút gì cả. Chậc chậc, không khéo mà vác sang thăm, có khi nó lại dẹp loạn hết các cháu đi cũng nên :|

Cái bản mặt tồ tẹt (Mẹ Bích bảo là ảnh dìm hàng =)) Mình cũng thấy đúng vì điện thoại chụp chán quá, nên muốn đính chính là Ú ta ngoài đời hoành tá tràng lắm nghe :->)

Ốm nên chàng bùng 2 tiết cuối đến thăm, tiện thể thích thú vần vò thằng cu mập :p

Tuần sau là chị bước vào kỳ thi đầu tiên rồi Xám ạ ! Nhiều khi thấy hẫng hẫng, vì thời gian chẳng còn cho em được nhiều nữa. Đôi khi rong ruổi cả ngày về đến nhà, cu Xám vẫn cong mông, cong đuôi ra đón. Mệt phờ người, nhưng chị hứa, thi xong chị sẽ dành tất cả cho em

tenchil

Member
15 / 5 / 2011

Hôm nay vào diễn đàn, nhận được lời hỏi thăm của chị (hay anh chị cũng k biết :p) iemmap, thấy có người quan tâm cu Ú mà chị vui ghê ^^ Dạo này em mới thi xong học kỳ thôi, sang đầu tháng 6 là thi Tốt nghiệp rồi tháng 7 sẽ bước vào kỳ thi quan trọng nhất. Hic, mệt phờ người nên chẳng chụp ảnh với update thông tin của mèo béo cho mọi người xem được :(

Cảm ơn iemmap đã quan tâm nghe :p Có một điều mà ai hỏi em cũng nói là mọi người đến chơi đều khen cu Xám...càng ngày càng béo :)) Em thì nhìn quen rồi nên chẳng nhận ra, chỉ nhận ra là ăn nhiều hơn trước, cứ như con heo có nhiều lông thôi ^^ Đêm qua dám tha 1 con gián lên giường em đập tung tóe, làm em sợ hết hồn :-ss

Một vài pic ít ỏi chụp được trong những ngày thi cử vất vả, up cho mọi người xem ^^

Vẫn cái kiểu phơi bụng đầy khiêu khích :))

Cái này thích nhất :x Đẹp từng milimet :">

ecklee

Member
15 / 5 / 2011

Hôm nay vào diễn đàn, nhận được lời hỏi thăm của chị (hay anh chị cũng k biết :p) iemmap, thấy có người quan tâm cu Ú mà chị vui ghê ^^ Dạo này em mới thi xong học kỳ thôi, sang đầu tháng 6 là thi Tốt nghiệp rồi tháng 7 sẽ bước vào kỳ thi quan trọng nhất. Hic, mệt phờ người nên chẳng chụp ảnh với update thông tin của mèo béo cho mọi người xem được :(

Cảm ơn iemmap đã quan tâm nghe :p Có một điều mà ai hỏi em cũng nói là mọi người đến chơi đều khen cu Xám...càng ngày càng béo :)) Em thì nhìn quen rồi nên chẳng nhận ra, chỉ nhận ra là ăn nhiều hơn trước, cứ như con heo có nhiều lông thôi ^^ Đêm qua dám tha 1 con gián lên giường em đập tung tóe, làm em sợ hết hồn :-ss

Một vài pic ít ỏi chụp được trong những ngày thi cử vất vả, up cho mọi người xem ^^

Vẫn cái kiểu phơi bụng đầy khiêu khích :))

Cái này thích nhất :x Đẹp từng milimet :">

Hề hề năm nay mình cũng thi :D
em Chít nhà tớ nhìn hơi giống em này của bạn :d chân lông thì trắng..lên trên lại đen nhìn như kiểu tóc sâu nửa mùa =))

Kún¥êu

Member
Chị nói chân tình 1 câu là phải để Linh làm đệ tử anh Cương về khoản phó nháy mới chuẩn. Riêng cái khâu chụp ảnh dìm hàng 2 anh em giống y hệt nhau. Bao giờ thi xong qua chị lấy cái máy ảnh về mấy hôm mà chụp cho thằng Xám ú. May mà Xám thiến rồi, nếu còn nguyên vẹn mà Linh cứ chụp ảnh thế này post lên thì Xám nó ế vợ mất.

iemmap

Member
Đồng ý với KúnYêu về tài dìm hàng của Linh. He he. Hy vọng là sau khi có máy ảnh xịn để chụp ku Xám sẽ lung linh như hoàng tử cho các chị, các mẹ mát lòng mát dạ. tenchil cố gắng thi tốt nhé. Tới giữa tháng 7 mới xong thì hơi lâu nhưng mọi người đợi được :D

Edit: Tớ thì lại thấy ảnh hồi trước bụng ku Xám trông tròn hơn, nhưng cũng có thể là vì bây giờ người Xám dài hơn nên dù béo hơn tớ vẫn không nhận ra ^^

tenchil

Member
Chị nói chân tình 1 câu là phải để Linh làm đệ tử anh Cương về khoản phó nháy mới chuẩn. Riêng cái khâu chụp ảnh dìm hàng 2 anh em giống y hệt nhau. Bao giờ thi xong qua chị lấy cái máy ảnh về mấy hôm mà chụp cho thằng Xám ú. May mà Xám thiến rồi, nếu còn nguyên vẹn mà Linh cứ chụp ảnh thế này post lên thì Xám nó ế vợ mất.
=)) Em cũng phải tự công nhận như thế :)) Không hiểu sao 10 cái ảnh em chụp cho thằng cu Xám có khi toàn tập là ảnh dìm hàng. Thế nên cho ai xem ảnh cũng luôn miệng thuyết minh là ngoài đời em iêu của tớ đệp zai lắm, không dư lày đâu :))

be_meo

Member
Chúc Tenchil ngày mai thi tốt nha :x:x

Nhìn mẹt thằng Ú như kiểu:"làm bài ko ra gì thì cứ liệu hồn với ông ! !" >:D<

ngudaymuon

Active Member
VP chúc cô chủ Xám Ú mai thi tốt nhé, để Xám Ú còn theo cô chủ đến giảng đường làm sinh viên chứ :)

tenchil

Member
5 / 8 / 2011

Thấy Mi, Xám kêu meo meo, rồi nằm đó nhìn Mi đau đáu. Mi ơi, sao lại như thế ? Chị tìm em khắp nơi từ sáng tới tận chiều, chị ngó nghiêng ra ban công, gọi em ngay cả những chỗ thừa biết em chẳng thể ở đó, sao em lại về với chị lấm lem đất cát, về với đôi mắt lạc chẳng có hồn như vậy ? Tại sao hả Mi ? Tại sao chị không tìm em sớm hơn một chút ?

Giờ thì mãi mãi Mi không xua đuổi anh Xám được nữa rồi. Anh Xám thích Mi lắm mà, em có nghe thấy Xám gọi em không ?

Sheryl

Active Member
5 / 8 / 2011

Thấy Mi, Xám kêu meo meo, rồi nằm đó nhìn Mi đau đáu. Mi ơi, sao lại như thế ? Chị tìm em khắp nơi từ sáng tới tận chiều, chị ngó nghiêng ra ban công, gọi em ngay cả những chỗ thừa biết em chẳng thể ở đó, sao em lại về với chị lấm lem đất cát, về với đôi mắt lạc chẳng có hồn như vậy ? Tại sao hả Mi ? Tại sao chị không tìm em sớm hơn một chút ?

Giờ thì mãi mãi Mi không xua đuổi anh Xám được nữa rồi. Anh Xám thích Mi lắm mà, em có nghe thấy Xám gọi em không ?
Em ơi, sao thế :(.......................................................................

tenchil

Member
Mi đi chơi mãi mãi rồi chị à. Em có lỗi với Mi, với anh chị Bích nhiều quá. Em cứ đinh ninh Mi đang hóng gió, tắm nắng mà chẳng ngờ Mi nằm lạnh lẽo ở đó không ai hay

maihuongt91

Member
sao lại như thế :(:)(:)((..........................................................................