• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

có thể thay thế thức ăn khô của chó bằng thức ăn khô của lợn ko ?

kim34

vì giá thành thức ăn khô cho chó quá cao + em sống ở một thị trấn nhỏ của t-t-huế nên không có bán, em nghỉ ra 1 ý tưởng khi thấy chó nhà em ăn vụng thức ăn cho lợn là cho chó ăn thức ăn khô của lợn. em nhận thấy thức ăn của chó và lợn có thành phần dinh dưỡng: protein, chất béo và Carbohydrates tương đương nhau. xin mọi người cho ý kiến. cảm ơn.

Loo

Member
Bạn ơi, chó là chó, lợn là lợn! Sở dĩ nó ăn thức ăn của lợn vì bạn để nó đói quá! Tuy nhiên, nếu bạn thấy nó ăn như vậy mà vẫn béo tốt thì cứ cho nó ăn! Biết đâu mai mốt mọi người sẽ bắt chước bạn đấy! Nhưng theo tôi, nhiều nhà nghiên cứu nước ngoài đã mất bao nhiêu công sức để chế biến ra thức ăn khô cho chó, trong đó ngoài đạm, béo, carbohydrat, còn có nhiều Calci, Vitamin và khóang chất cần thiết cho chó phát triển. Tôi cũng nghỉ là người ta nuôi lợn để lấy thịt. Còn con chó, chạy nhảy nhiều thì cần xương cốt chắc khỏe. Do đó mà không thể thay thế hoàn toàn thức ăn của chó bằng thức ăn của lợn được!

NjDo

Member
người ăn gì chó ăn nấy đã thiếu chất
lợn ăn gì chó ăn nấy thì chắc nuôi lấy thịt :(