• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

có nên triệt sản mèo khi vừa đủ 6 tháng ko ạ?

thaoteuk

Ma bư nhà em đen tuyền, được 5 tháng rồi. ko biết e có nên triệt sản nó ngay khi đủ tháng ko ạ???

bizonzon

Active Member
Mèo đực thì 4 tháng đã có thể và nên triệt sản để nó chưa biết đi chơi, đỡ quen thói. Mèo cái thì nên để tầm 7 tháng để buồng trứng phát triển, triệt sản mới không gặp khó khăn :)

txh1403

Senior Member
nhìn avatar của chủ topic đã biết là con gái rồi nên không bao giờ hiểu dc nỗi khổ của những người đàn ông chân chính.bạn để cho nó đc làm đàn ông,làm 1 người cha,1 người bố mẫu mực đi có dc không ...x-(

lululubu

Active Member
:)) dưng mà mai nó bỏ đi theo gái rồi chả về nữa rồi thì không biết có còn được làm người đàn ông chân chính nữa hay không, nên thôi chứ xiến cho gọn. mèo nhà mình cứ 6 tháng là thành những người đàn ông chân chính nằm nhà ôm nhau thôi, he2.

Linhmu_93

Active Member
nhìn avatar của chủ topic đã biết là con gái rồi nên không bao giờ hiểu dc nỗi khổ của những người đàn ông chân chính.bạn để cho nó đc làm đàn ông,làm 1 người cha,1 người bố mẫu mực đi có dc không ...x-(
=)) *đập bàn* biết ngay biết ngay mà! Chủ topic đã nói mèo đực hay cái đâu mà a cứ nhộn lên thế???! "cay" quá phải k? Hehe... K thiến sau này nó lớn nó xịt nước hoa cho mà thơm lừng cả nhà nhé! Lúc đấy xem sĩ diện đàn ông quan trọng hay là không khí trong lành quan trọng nhé ;;)

Ui... Lại vấn đề cũ... Mình cũng đang cân nhắc mãi về Cheow nhà mình, làm thì tội, mà không làm, để "quá lứa lỡ thì" rồi mới làm thì cũng như không mà em nó lại chả thể làm "ng đàn ông" chân chính, dù khi đó có xiến đi rồi em vẫn đi hoang, vẫn tung hương khắp nhà...
Haizzzz, đã đến lúc quyết định mà sao khó khăn quá....