• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

có nên thiến mèo?

pinmoi

Member
tình hình là bé nhà mình đến tuổi đòi hỏi nhưng rao tìm vợ mãi mà không em nào thèm để ý,tuy rất đẹp trai nhưng khổ một nỗi các em lại thích chồng ngoại kiều (mèo nga,34.....). chắc mình cho bé đi thiến quá,nhưng không biết co ảnh hưởng tâm sinh lý bé k? các bạn cho mình lời khuyên với!

meoxau

Member
Mình có em mèo tam thể tên Xí, được 1 tuổi 4 tháng, chưa chồng, vẫn còn con gái. Khoảng 2,3 tháng em kêu đực 1 lần, nhà thì kín cổng cao tường chẳng mèo đực nào dám qua. Cách đây 2 tuần, em gào đực 3 ngày nhưng không bỏ ăn như lần trước.
Mình sợ em đẻ thì không ai nhận nuôi con, không tìm được chỗ tốt, thiến thì sợ em đau vì em nhỏ con lắm, được cái thân người dài, ốm y như người mẫu.
Hình em nó đây:

hathu08

Active Member
Í, nếu vì lí do sợ mèo đi hoang hay đánh dấu lãnh thổ, ảnh hưởng sức khỏe... thì mới triệt sản chứ bạn, ai lại triệt sản vì con trai chưa tìm được vợ bao giờ, khổ thân bé nó :(
Bạn thử đăng tìm vợ trên vietpet này xem nhé. Đúng là dạo này hình như mình thừa nam thiếu nữ hay sao ấy, ôi 2 đứa con trai tôi sau có ế vợ ko đây :(

tzenki

Member
Í, nếu vì lí do sợ mèo đi hoang hay đánh dấu lãnh thổ, ảnh hưởng sức khỏe... thì mới triệt sản chứ bạn, ai lại triệt sản vì con trai chưa tìm được vợ bao giờ, khổ thân bé nó :(
Bạn thử đăng tìm vợ trên vietpet này xem nhé. Đúng là dạo này hình như mình thừa nam thiếu nữ hay sao ấy, ôi 2 đứa con trai tôi sau có ế vợ ko đây :(
khi nào 2 thằng nhà bạn đến tuổi thì đăng nhớ .Mèo nhà bạn mình thiếu zai chầm trọng đây .Mới mất 1 bé còn 7 mà đến 6 cái à ,có mỗi 1 anh đực mới khổ thân .

Mình ghét nhất phải triệt sản mèo, vì sau khi làm thế xong chúng nó thành cù lần hết cả lượt :-(, nhưng mà không làm thế tụi nó lại bỏ nhà đi mất, nên tốt nhất là sẽ nuôi mèo cái hoặc nuôi cả 1 đôi.

meoxau

Member
Hay là Pinmoi cho Xí làm quen? Anh mèo tên gì vậy? Nhà anh mèo ở đâu vậy???? Nhà em Xí ở quận 10.

bizonzon

Active Member
Mình ghét nhất phải triệt sản mèo, vì sau khi làm thế xong chúng nó thành cù lần hết cả lượt :-(, nhưng mà không làm thế tụi nó lại bỏ nhà đi mất, nên tốt nhất là sẽ nuôi mèo cái hoặc nuôi cả 1 đôi.
Đâu có cù lần đâu. Meo nhà tớ thiến xong vẫn như giặc mà:D, nó chỉ bớt đi gái thôi. Thiến xong mèo lên cân rất nhanh. Nếu thằng cu nhà bạn chủ topic đang trong giai đoạn gào thét tìm vợ thì đừng nên thiến vội nhé, shock đấy:D. Bạn bên để cho em nó dịu lại đã. Mèo đực nó gào cũng theo từng đợt đấy.
Tớ ban đầu cũng nghĩ như maggie nè, nên nhà có 1 đôi Meo-Nhẹo, nhưng mèo đực nó nhu cầu nhiều hơn mèo cái, nên không ăn thua gì cả, nó vẫn đi gái ngoài :(, có hôm đi cả đêm, thấy chủ gọi còn chạy, tớ điên tiết thiến luôn :D. Bây giờ đi về có giờ lắm :p

hathu08

Active Member
:)) chết cười với thằng Nhẹo nhà chị Bizonzon :)) 2 thằng nhà em thì không thấy bén mảng ra ngoài cửa, có thể tại chúng nó bé quá, với lại lần trước lăng xăng hóng hớt ở ngoài em túm cổ tét *** luôn :D thằng Tí thì bướng nhưng Nim bẹp thì ngoan hẳn rồi :D

Bạn Tzenki ơi, 2 thằng nhà mình mới được 2 tháng thôi

lethuy246

Member
:)) meo ma dem thien la mat lanh loi han, lam khi may be thanh dao chu chang choi :)) nha ban em cung co be meo vi thien ma no ham ham, di lon di nho lung tung het ca, lai con keu nhieu va bo an :( nhin no gay ca di, thuong lam

X

xuka3691

Guest
mình nuôi 1 đôi nhưng lại là anh em, không muốn và cũng không dám cho xyz. hồi trước cứ nghĩ nuôi 1 đôi là giải quyết được vấn đề nhưng mà bây giờ mới biết là nuôi 1 đôi khó hơn rất nhiều. thiến thì phải làm cả đôi (k đến lúc 1 con có nhu cầu con kia lại không đáp ứng được thì khổ thân), mà phải căn thời gian, sớm quá thì cũng không tốt, mà muộn quá thì không biết có kịp không cơ:((

pinmoi

Member
Hay là Pinmoi cho Xí làm quen? Anh mèo tên gì vậy? Nhà anh mèo ở đâu vậy???? Nhà em Xí ở quận 10.
nhà mình ở q.tân phú. bạn cho mình số điện thoại đi, vấn đề mèo con thì mình hay nhặt mèo ngoài đường về đăng lên diễn đàn cho mọi người,lúc nào cũng có người xin mèo mà mình đã cho rồi, yên tâm.mèo con thì người ta xin về nuôi chứ k ăn thịt đâu. nhiều người đến mà mình đã cho mèo hết làm mình ngại luôn.

meoxau

Member
Mình không biết chắc là 3/10 này có đi được không nữa vì nhà bên anh xã đang có người bệnh nặng, sắp đi. Nhà anh mèo xa quá, làm sao gặp đây? Chẳng nhẽ ôm mèo chạy qua chạy lại hả? Có cách gì khác không? Hẹn hò với người sao dễ, còn mèo hẹn hò thì sao thấy khó quá...

sis_luli

Member
hjx, nhà mềk có 1 zai và 2 gái, vài tháng nữa 2 con bé nó lớn thi mềk chết chắc :((

tình hình là bé nhà mình đến tuổi đòi hỏi nhưng rao tìm vợ mãi mà không em nào thèm để ý,tuy rất đẹp trai nhưng khổ một nỗi các em lại thích chồng ngoại kiều (mèo nga,34.....). chắc mình cho bé đi thiến quá,nhưng không biết co ảnh hưởng tâm sinh lý bé k? các bạn cho mình lời khuyên với!

Vì thấy tội nghiệp khi thiến Tomem mà rốt cuộc nó theo gái bỏ nhà đi mất hay bị bọn bắt trộm mèo bắt đi làm mình chơi vơi mất 1 thời gian, thiến thì tội, mà không thì càng xót hơn.

pinmoi

Member
Mình không biết chắc là 3/10 này có đi được không nữa vì nhà bên anh xã đang có người bệnh nặng, sắp đi. Nhà anh mèo xa quá, làm sao gặp đây? Chẳng nhẽ ôm mèo chạy qua chạy lại hả? Có cách gì khác không? Hẹn hò với người sao dễ, còn mèo hẹn hò thì sao thấy khó quá...
cho mình số điện thoại đi,mình sẽ lo mọi việc,và nuôi hết đám cháu nội. hehe. số điện thoại mình 0908 337 427. nhà mình rộng,nhiều phòng trống,mình sẽ đón con dâu về,xong chuyện xyz mình trả heng.mình tên Thanh nha (1 chồng 1 con). 1984
:beer

meoxau

Member
Mình đã lưu số fone của bạn rồi. 3/10 này mình sẽ cố gắng đi off để 2 bé gặp nhau trước đã. Muốn có XYZ thì mèo cái phải chịu và phát ra mùi để quyến rũ mèo đực mới được. Xí chưa tới kỳ mà ép nó sao được nhỉ?

beputa141

Ôi mình cũng đang đau đầu vì vấn đề này ~.~ em Pon nhà mình mới đc hơn 4 tháng tuổi, mình sợ mất em íh lắm, em Pon nhà mình đẹp trai lắm ngaz, mèo Nga chính tông lun nên nếu bạn nào có mèo cái thì có gì sao này pm cho mình nha, làm mai mối cho em nó, thiến đi thì tội lắm... huxhux

meonho124

Member
cho mình số điện thoại đi,mình sẽ lo mọi việc,và nuôi hết đám cháu nội. hehe. số điện thoại mình 0908 337 427. nhà mình rộng,nhiều phòng trống,mình sẽ đón con dâu về,xong chuyện xyz mình trả heng.mình tên Thanh nha (1 chồng 1 con). 1984
:beer
:worried: trời ơi hiếm có một" ông nội " nào nhiệt tình với các cháu như thế , nhiệt tình lên các bạn ơi :))
vừa có mều con hít hà vừa chẳng lo các bé không được đối tốt

milkygirl6390

Active Member
:worried: trời ơi hiếm có một" ông nội " nào nhiệt tình với các cháu như thế , nhiệt tình lên các bạn ơi :))
vừa có mều con hít hà vừa chẳng lo các bé không được đối tốt
Meonho ui...:-S..."bà nội" chứ...=))... bà quả là thương con thương cháu, mà con giai bà đẹp zai thế kia thì gái nó theo rầm rầm ý chứ... đến lúc đó tha hồ có cháu xinh...;))