• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Có nên mua chuồng cũ???

mylove168

Member
Hôm nay rảnh rỗi mới ngồi phân tích và cùng các bạn thảo luận xem...Có nên mua chuồng chó cũ hay là nên đóng mới
Anh em yêu cún như chúng ta, ngoài bộn bề công việc gia đình...phần còn lại là dành cho những chú cún yêu thương...nhưng khả năng tài chính có hạn...và theo tôi, nếu tiết kiệm được cái gì...mà hợp lý thì nên tiết kiệm( Lưu ý là phải hợp lý)
Bây giờ ta đi sâu vào phân tích mặt lợi, hại của việc: Mua chuồng cũ
-Nhược điểm:
Nếu mua chuồng chó đã qua sử dụng chúng ta sẽ ko được bảo hành + sửa chữa như là khi đóng mới ở ngoài hàng
Nếu những con cún đã nhốt trong những chiếc chuồng đã qua sử dụng kia mà bị mắc những bệnh hiểm nghèo như Care, pravo và đã qua đời( suy luận như thế...Có 50% có khả năng này...Vì...nếu ko thế thì người bán...Đâu có bán chuồng làm gì) thì thật là tai hại...cho những người chủ mới của những chiếc chồng đó
Ưu điểm:
Chỉ có độc nhất 1 ưu điểm...là...giá rẻ
...
Chúng ta mua chuồng cũ chỉ 1 mục đích duy nhất...là giá rẻ...mà giá phải rẻ là đúng thôi...Mua vải, bán áo mà...Anh đi mua tấm vải rồi may thành áo...Giờ chán...Muốn bán đi...Thì giá phải rất rẻ...
Nhưng mà...Có 1 điều đáng nói là...Gần đây trên VP có 1 số topic rao bán chuồng...Nhưng giá lại ko hề rẻ...như nó phải như thế 1 chút nào cả...
Tôi đã từng...phá lên cười ở 1 topic nào đó có 1 bạn rao bán chuồng...Bạn ấy cũng nói...Giá đóng chuồng là...4tr...Giờ...ko có nhu cầu sử dụng...bán lại...3,5 tr...Há há...:)):)):)):))
Các thánh bán chuồng đều quát với những cái giá ở trên trời...
Có 1 topic tôi vừa đọc xong...chuồng khoảng 8 tấm sàn...cao thì rõ thật là cao...tận 80cm cơ các bạn ah:)):)):))... Mà quát với giá 9tr:)):)):))
Đóng 1 cái chuồng mới tinh như thế...Chỉ có trên dưới 6tr:)):)):))
Nôm na...Khái quát tình hình chung là như thế...
Ý kiến cá nhân của mình thì...Chúng ta chỉ chấp nhận mua chuồng đã qua sử dụng...khi giá bán chỉ bằng nửa hoặc non nửa giá của chuồng đóng mới... Tại sao???
- Anh mua vải...giờ anh chán, anh bán áo...--> Phải chấp nhận...
- Chúng mình có đi mua chuồng cũ thì trước mắt phải chịu 2 rủi ro cực lớn như đã nêu ở trên...mà cái này...ở chuồng đóng mới là...ko phải nghĩ...

mylove168

Member
Anh em...Nhiều người cứ chê cậu... Tungct chứ...cách đây 2-3 tháng mình có đóng ở cậu ấy 1 chiếc chuồng 6 tấm...Mình đòi hỏi...Từ đất lên sàn là 30cm...Từ sàn lên trần là...1,4m...tổng cộng cao là...1,7m...Mềnh nuôi Dob mà... Mình thấy cậu ấy cũng đc đấy chứ...tuy tuổi còn rất trẻ...Chỉ đáng tuổi con cháu mình...nhưng cũng đàng hoàng phết...
Giá cả cũng hợp lý...
Chứ...Kiểu gọi ĐT hỏi mua chuồng chó cũ...Nhiều lúc...Tức muốn chết...Ai đời...Giá lại đắt hơn...Đóng mới:D:D

Eclap

Member
Cũng còn tùy bác ạ. Cứ so sánh giá đóng mới và giá rao bán là biết thôi. Thường thì người bán cũng chưa đo lường được giá trị sau khi sử dụng nên mới hét giá "trên trời" như vậy :))
Em cũng từng hỏi chuồng cũ rồi, nhưng 1 phần cũng vì cái giá mà phải next và hiện tại đang đóng mới :))

mylove168

Member
Cũng còn tùy bác ạ. Cứ so sánh giá đóng mới và giá rao bán là biết thôi. Thường thì người bán cũng chưa đo lường được giá trị sau khi sử dụng nên mới hét giá "trên trời" như vậy :))
Em cũng từng hỏi chuồng cũ rồi, nhưng 1 phần cũng vì cái giá mà phải next và hiện tại đang đóng mới :))
Thì mình đã phân tích ở trên...
Đi mua chuồng cũ...chỉ đc lợi duy nhất 1 thứ là giá sẽ...mềm hơn chuồng mới...còn thì...bất lợi đủ đường...
Đóng chuồng mới, nhỡ chẳng may mối hàn nó có bung ra hoặc khay vệ sinh...chưa đạt yêu câu...còn gọi đc...chứ mua cũ...thì...chỉ đếm tiền là ...xong=))
Theo quan điểm của mình...Nếu đóng 1 cái chuồng mới tinh là 8tr chẳng hạn...Thì...mua 1 cái chuồng cũ...Giá max của nó...Chỉ có thể là...4tr...Có thế...người mua người ta mới chấp nhận...xuống tiền=))