• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Có nên cho mèo ở chung phòng với mình

lucchau

Member
Hiện tại mình là sinh viên đang tính nuôi mèo anh lông ngắn nhưng tại mình chỉ ở 1 phòng khoảng 20m2 nên k bik khi nuôi pé sau này có thể thả nó chơi ở trong phòng này luôn đc k vì mình sợ mỗi lông em ấy rụng trên giường mình. Nếu mình mua pé lúc 2 tháng thì sẽ bỏ vào trong cái lồng khi nào mình đi đâu thì bỏ nó vào lồng, tối ngủ bỏ nó vào lồng. Các bạn cho ý kiến đc k ạ?

bobogoi

Member
Mèo dù lông ngắn hay dài thì đều rụng lông thôi :D
tất nhiên bạn nuôi ALN thì sẽ ít hơn, nhưng lông bay lung tung là điều khó tránh, dù có chăm chỉ chải lông đến mấy
bạn nên suy nghĩ kí trước khi nuôi nhé
p/s: bản năng của mèo là ưa tự do khám phá, nuôi trong không gian chật hẹp là không nên :D

nhocmeo

Member
Nuoi gì mà toàn nhốt nếu mình bi giam như vậy có muốn sống hay hphuc khòng , suy nghĩ lại đi bạn

phuong226

Member
mình rất yêu mèo và mình khuyên bạn là ko nên nuôi mèo như vậy. bạn nhốt nó thế nó mà gào ầm lên thì đố bạn ngủ đc. mà thả nó ra thì nó chạy quanh phòng, cả đêm cứ xoành xoạch mãi. mình bị cả 2 rồi. đấy là với những bé hiếu động nhưng cũng có đứa hiền lắm, cứ đêm cho vào chăn là ngủ, nhốt cũng ko kêu. tóm lại bạn phải tìm hiểu kĩ tính khí của con mèo trước khi rước về. chúc bạn tìm đc bé mèo như ý :)