• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Có nên cho em này về VN ko các bác

Em đang định đưa em này về việt nam xin các bác chút nhận xét để em mạnh dạn quyết định đưa em nó về hay ko. Thanks các bác

Hoang Nhu

Em nó đang ở đâu mà cần phải tham khảo ghê vậy bác sói, nhìn em nó thì cũng ghê thật đấy, pro quá, đừng làm mọi người mừng hụt nhé bác,
Thân.

KHIEMTN

Member
Nên quá đi chứ !!! Em cái thế này là good lắm rồi ! Mau mau nhập đi chú Sói !!!

Rexcouple

Member
To Soidonghoang,

Rất đẹp, dũng mãnh và uyển chuyển ... tiến hành nhanh !!! Zando nhà Soidonghoang sớm có bạn để còn trút bầu tâm sự ... hê hê, Xin chúc mừng bạn ! Khi nào em nó về nhớ cho Rex và các Fan chiêm ngưỡng đấy nhé !

đẹp lắm anh Khương ah, tiến hành ngay đi thôi anh ơi. Hôm nào đi đón cho em đi với anh nhé

haigsd

Member
đúng là đẹp lắm bác ah,nhìn thích ghê ấy.Bác cho biết thêm thông tin về em này cho các ACE biết nha

Theo em thì bác ko nên đưa về, nhà bác chật thế lấy đâu chỗ mà nuôi. Mà nếu có đưa về thì cứ vứt qua em nuôi hộ cũng được. hehhhe

Hoan2008

Member
Xem cái giá của nó thế nào, ổn thì nhập luôn đi, cho thành ........... 50 ký tự :)):)):)):-bd:-bd:-bd

bibin

Member
Tuyệt quá ạ ! ... Bác Khương ơi cho thằng Rando nó có thêm bạn đi ạ ... Mong em nó về trong một ngày gần nhất . :D

Pham Trong Kha

Trông thế đứng ,mặt mũi,màu mảng bước chạy thế thì bác cho em nó về Việt Nam ngay thôi việc gì phải hỏi nữa bác Sói.

BSTY_HaNoi

đây là giống chó beggie mà. Giống này hiện nay được nuôi khá tốt ở Việt Nam. Anh cứ mạnh dạn đưa nó về nuôi đi. Trông nó đẹp quá

Sói em rất cám ơn sự khích lệ của các bác, em cũng đang thoả thuận để phấn đấu đưa em nó về đây.
Đây là video và lý lịch của em nó các bác xem kỹ hộ em nhé có cái gì xấu bảo em để em còn chê nó với chủ hòng mua giá rẻ chứ ko mệt quá.
http://www.youtube.com/watch?v=_MZLStrMrtg
http://www.pedigreedatabase.com/gsd/pedigree/556541.html
To: Soi dong hoang.
-thật tuyệt vời về gia phả cũng như về hình thức :-bd.Theo Minh ,con này rất đẹp .Soi dong hoang nhập ngay đi.(Nếu cần Minh giúp đỡ được điều gì, thì Soi dong hoang cứ lên tiếng nhé,đừng ngại.Nếu giúp được,Minh sẽ làm hết mình vì phong trào GSD của Việt Nam )
Chúc mừng Soi dong hoang :beer:beer:beer
P/S:đoạn băng hình đó,chứng tỏ con này đang được học huấn luyện ở trong trường huấn luyện chó bên này !:-bd

Thanks anh minh em cũng đang làm việc với họ khi nào xong mọi việc em sẽ nhờ anh đến xem hộ em nhé.

Em đang định đưa em này về việt nam xin các bác chút nhận xét để em mạnh dạn quyết định đưa em nó về hay ko. Thanks các bác

Nhận xét của riêng mình : Em đẹp toàn diện. Hiếm khi thấy 1 female có hai góc tai sát với nhau một cách hài hòa như thế. Bộ lông của em rất mượt mà nên việc chăm sóc khá công phu đấy. Mình ấn tượng bộ lông trên cổ của em. Em này về VN một thời gian lông sẽ vàng rực rỡ hơn.
Gia phả không còn gì để bàn. Mẹ thuộc giống sai con, hy vọng em nó sẽ thừa hưởng gen di truyềncủa mẹ. Khuỷu chân trước chó mẹ không thẳng lắm, nhưng rất may chân của em lại rất đẹp.
Giờ chỉ còn 1 vấn đề cần cân nhắc soidonghoang là liệu cậu có dám dành khá nhiều thời gian để chăm sóc tập luyện em nó không ? Chó đẹp cở nào nhưng thiếu chăm sóc cũng bị xuống cấp rất nhanh, nhất là GSD.
Mình cho rằng thương lượng giá trên dưới 8.000 usd là mua được.
Chúc Soidonghoang nhiều thật nhiều may mắn trong giao dịch này.

Em nghĩ bây giờ mua em này sẽ khó hơn thời gian trước. Tại vì ngày 26/04/09 tại cuộc thi OG-Zucht- und Nachwuchsschau, ở mức độ Junghundklasse Hündinnen, em ý đạt SG5. Mặc dù chưa phải cuộc thi toàn Đức nhưng em đảm bảo giá em nó sẽ thay đổi rất nhiều

giờ anh sói có nhiều em quá chắc cũng ko còn để ý em này nữa mà công nhận em này đúng là cần những điều như bác Chính nói :D Nếu được thế thì sẽ là 1 em cái giống tốt giúp GSD VN phát triển gia phả thì khỏi chê :D

Mình cho rằng thương lượng giá trên dưới 8.000 usd là mua được.
Chúc Soidonghoang nhiều thật nhiều may mắn trong giao dịch này.[/QUOTE]

Con này đẹp quá rồi,chỉ có điều với giá này chắc không mua được.Theo tôi đánh giá con này trên dưới 15.000 Euro.Không biết họ đòi bao nhiêu,nếu dưới mức ấy anh có thể mua được.

Thanh_arch

Member
Bài này bác Khương viết từ tháng 8/08, vậy đến bgiờ chắc đã có ngã ngũ rồi.