• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

có nên cho chó uống biseptol..??

phox_xinh

chó nhà em đươc 1kg mới mua về đươc 2 ngày thì có hiện tượng đi ngoài,vẫn ăn uống bình thường chưa nặng lắm.em có cho đi tiêm được 2 ngày nhưng thấy ko hiệu quả cho lắm.. có bà chị bảo cứ cho uống biseptol là khỏi ngay,.. cho em hỏi như vậy có được ko ạ???
cảm ơn mọi người..!!!

nếu bạn đã cho em ý đi tiêm rồi, thì tiêm hết liều rồi dừng bạn nhé.Chính ra ngay lúc đầu nếu bạn thấy chó có hiện tượng đi ngoài thi nên cho uống thuốc biseptol trước,và mua đường glucozo để chó giải độc, thì sẽ tốt hơn là đem lên tiêm, vi tiêm rất có hại cho chó. trừ khi chó của bạn đi ngoài ra máu và lỏng nhờn, tanh, chó không ăn uống được , người mệt mỏi mới phải đi khám gấp bác sĩ

foxsoc_trang

Active Member
nếu bạn đã cho em ý đi tiêm rồi, thì tiêm hết liều rồi dừng bạn nhé.Chính ra ngay lúc đầu nếu bạn thấy chó có hiện tượng đi ngoài thi nên cho uống thuốc biseptol trước,và mua đường glucozo để chó giải độc, thì sẽ tốt hơn là đem lên tiêm, vi tiêm rất có hại cho chó. trừ khi chó của bạn đi ngoài ra máu và lỏng nhờn, tanh, chó không ăn uống được , người mệt mỏi mới phải đi khám gấp bác sĩ
Làm như bạn là đúng đấy.................

điều trị tiêu hảy

Hội chứng tiêu chảy ở chó mèo do nhiều nguyên nhân gây ra
như virus, vi khuẩn, ký sinh trùng, do độc tố, ăn quá nhiều đạm...
vì thế ban đem cún đến phòng khán có uy tím để BS xét nghiêm xem tiêu chảy do nguyên nhân gì, điều trị bằng thuốc gì, liều trình ra sao
Nếu tiêu chảy do ăn quá nhiều đạm, thức ăn lạ thì chỉ cần bù nước, chất điên giải, sinh tố, thì cún sẽ tiêu chảy hết thức ăn đó sẽ khỏi
Nếu bị nhiễm khuẩn thì nên dùng Bisetol, nếu dùng liều quá cao, kéo dài sẽ làm cún của bạn bị rỗi loạn tiêu hóa do bị loạn khuẩn.
Nếu có vấn đề gì các ban nên xin tư vấn của BS có uy tín nhé!
Tôi bận quá thỉnh thoảng mới trao đổi với các bạn được
Chúc cún của bạn khỏe mạnh.
TS. Nguyễn Quốc Doanh
Viện Thú y Quốc Gia

Góp ý

cho uống bisectol cũng đc nhưng phải đúng liều bạn à. mình nghĩ chó nhà bạn nặng có 1kg thì chỉ nên cho uống 1 phần tư viên bisectol thôi. Đợt trc' bạn mình cho chó uống bisectol quá liều bị làm chó con gần bị liệt mất 2 chân sau, nhìn khổ thân lắm. May mà gọi bác sĩ tiêm kịp thời. Còn theo kinh nghiệm của mình thì cún còn bé nên bạn đừng cho bé ăn đồ có dầu mỡ, lúc đang bị tiêu chảy thì ngừng uống sữa lại, cho bé bổ sung mỗi ngày 1 gói men vi sinh ( men tiêu hóa )r` ăn với cháo vs thịt nạc hoặc cơm ruốc nhé