• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Có mấy em chim mcon mới ra,mong các bác đặt tên giúp!

trungwan

Member
Tình hình là Quân cho lai tùm lum,giờ ra mấy em màu lạ mong các bạn yêu thích bồ câu kiểng đặt tên giúp cho mấy em nó nhé!Các bạn cứ nghĩ gì nói đó nhé,vì chúng ta chơi thì luôn luôn chạy theo những thứ mới mẻ mà!
- Đầu tiên là em bông cúc có cánh màu phớt đỏ:

-Sau đây là 1 cặp sư tử có màu cũng lạ lạ:

Chim hơi xấu,nhưng mình thích chơi mấy thứ lạ lạ nên đăng lên cho các bạn thích đồ lạ giống mình tham khảo.Cám ơn các bạn đã quan tâm!%-(

trungwan

Member
Đâu phải ah,con đầu tiên là bông cúc,2 con sau là sư tử.Đặt tên là đặt tên theo màu thôi.mấy con này lai màu chứ ko phải lai giống!

thethanh

Member
góp ý với bác chút thôi . trước đây tớ cũng có ý tưởng như bác vậy ghép nhiều màu nhiều giống lạ tìm hàng hàng lạ xem sao . về sau chẳng thứ nào ra thứ nào cả. làm thịt thì tiếc chứ ai thấy cũng mỉm cười rồi lắc đầu . không ai công nhận chúng nó cả... mất của mất công bác ơi. ghép cùng loại đi bác ơi...

lam_S

Member
cặp sư tử đẹp quá Q,ủng hộ cái mới nè .............:)):)):)):)):)):)):))

trungwan

Member
góp ý với bác chút thôi . trước đây tớ cũng có ý tưởng như bác vậy ghép nhiều màu nhiều giống lạ tìm hàng hàng lạ xem sao . về sau chẳng thứ nào ra thứ nào cả. làm thịt thì tiếc chứ ai thấy cũng mỉm cười rồi lắc đầu . không ai công nhận chúng nó cả... mất của mất công bác ơi. ghép cùng loại đi bác ơi...
Mấy con này mình ghép lai màu thôi bạn,sư tử màu này với sư tử màu kia,bông cúc màu này với bông cúc màu kia.con chim con dù màu nào cũng là sư tử,là bông cúc!
Bạn nói lai tạo bậy bạ ra chim tùm lum,ko có giá trị,đúng!Nhưng về giá trị tinh thần thì tùy người bạn nhé!Sẽ có người thích những con chim bạn làm ra đó,bạn thử tìm những người yêu thích chim thật sự xem!Mấy con chim của mình làm ra chưa bao giờ là vô giá trị cả,và cũng không đến nổi cho ko ai lấy đâu!ít nhất nó cũng lạ hơn con chim bình thường bây ngoài đường(giá 150k/căp).
Trong giới chơi chim bây giờ,đa số chạy theo cái mới,cái có giá trị để sau này ra con bán lại cho có giá.Ít người yêu thích hoặc đủ điều kiện thật sự để gọi đẳng cắp "chơi"!Đồ "chơi" là vô giá,Ai thích thì bỏ nhiều tiền ra mua,người không thích thì cho chỉ muốn lấy làm thịt.Dù mình có làm chim,có bán chim thì mình vẫn chừa 1 phần để "chơi",để lai theo sở thích.Và thật sự mình rất vui vì xung quanh mình cũng có nhiều người bạn yêu thích chim "lai" của mình làm ra.Bạn đã thấy mình thật sự là dân "chơi" chim chưa,nếu những con chim mình thích thì ko bao giờ bán,nhưng đôi khi gặp 1 tri kỹ mình lại có thể tặng không suy nghĩ!Và thật sự,mấy con chim bên trên đều đã có vài người hỏi mua,và mình ko bán trừ con sư tử đen xám mình để lại cho 1 người bạn vừa bị mất trộm hết chim đẹp để kích thích lại niềm đam mê của anh ấy,để anh ấy bớt chán nản và từ bỏ cuộc chơi!
Sẵn đây mình cũng muốn giao lưu với các bạn mới tham gia chơi bồ câu,và những người thật sự đam mê bồ câu.Mong rằng chúng ta sẽ cùng nhau xây dựng 1 sân chơi đa dạng chủng loại chim cũng như đa dạng tất cả các bạn đam mê,không phân biệt tuổi tác,địa vị và đặt biệt là nâng giá trị chung của vẻ đẹp những chú chim hòa bình!Thân

tradaian

Member
Ben chu cung co nhieu loai chim lai
-hoa tien lua(co cay do nguyen con)
-phuong hoang canh xam set(long chan)
-phuong hoang canh lien xo(long chan)
-ga banh do( uc chau nhu lien xo)cap nay da duoc mot nghe nhan rinh ve ngam roi
-phung hoang vang(co bom,long chan)
day cung la mot thu dam me ,thu vi lam

trungwan

Member
Merry Christmas all!

Chúc cả nhà có 1 đên vui vẻ,an lành và hạnh phúc!

Mình update thêm 1 số hình chim con mới mừng noel nhé!

Bông cúc lai!

Sư tử bông!

Và em sư tử Mỹ con màu Indigo!

Chúc các bạn buổi tối vui vẻ!:-h

trungwan

Member
Có thêm mấy em lạ lạ chưa biết ra con gì,khoe hàng tiếp!!!

*Có cặp chim con này đặt biệt,không biết có ai có chưa,chim còn nhỏ,các bác để ý màu lông nhé,xem xem em ấy là chim gì???

Cám ơn các bác đã bỏ công theo dõi mấy em linh tinh!:-h

trungwan

Member
Có ai buồn như mình không!

Sáng ra lên chuồng chim thì thấy con sư tử con indigo mà mình cưng nhất nằm bất động!Hic,em nó có vẻ buồn buồn 2 bữa trước nên mình đã tách,sưởi ấm bóng đèn,cho uống+chích thuốc,bơm sữa chim con luôn mà sáng lên em nó đã ra đi!Tiếc quá bỏ vào bịch mà vẫn còn nuối tiếc!!!8-|