• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

có em GDS cùi mía các bác xem giùm em với ạ

shipcaptan

ban oi em nay dang ky thay long nen mau mang chua do net lam nhung ma minh nhin phom dang no duoc day chuc mung ban co cun dep nhe

mahaloca

Member
mấy bác ADMIN cho em hỏi cái sao mấy ngày nay SV khó vào vậy , đang có vấn đề gì àh?

mahaloca

Member
MỚi Tậu được 2 em GSD con mới các bác vào tham khảo!

mình mới tậu được 2 em GSD con 1 đực 1 cái hôm nay được 2,5 tháng tuổi nặng 13kg gửi các bác it hình để tham khảo và chém ạ :D

mình mới tậu được 2 em GSD con 1 đực 1 cái hôm nay được 2,5 tháng tuổi nặng 13kg gửi các bác it hình để tham khảo và chém ạ :D
Em nói sao? 2,5 tháng nặng 13 kg?
Ở Đức hiếm hoi lắm mới có con 2 tháng nặng 7-8 kg đấy!
Còn con lông dài kể ra thì 5 tháng 15 kg là hơi gầy.Bọn lông xù này lúc nhỏ nhìn rất yêu,nhỡ nhỡ nhìn xấu,lớn hẳn nhìn lại đẹp.Con Gấu nhà anh dạo này nhìn ... chán hơn lúc mới bắt về nhưng vài tháng nữa thay lông xong chắc chắn sẽ khác.

SOI-LANG-THANG

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
chém thì có mà chém mỏi tay, không hiểu chó gốc gác nhà nào to con thế, cân nặng như rott ý :D
Chú Thuấn thỉnh thoảng update hình ảnh con gấu đi chú, từ hồi xem hình ở web chú gửi thì phê thôi rồi, nghiền dã man, nghiền còn hơn cả nghiền bọn GSD dòng lông ngắn luôn :)

mahaloca

Member
đúng là em nó nhìn bằng mắt thi không ai đoán là em nó được 13kg vì nhìn bé tẹo nhưng khi cho lên cân thì đến bản thân em cũng chẳng tin vào mắt mình nữa . khi bế em nó lên thì chắc như cục gạch, phải nói là bái phục với ông chủ của bón nó thật là mát tay.

cuongtb

Member
Lý lịch hai em mới thế nào hả bạn ?chia sẻ cùng mọi người biết với. Con cái nhà ai mà đầu thủ mõm mép gớm vậy.

Em này xuất thân từ Thái Bình, em xin mạn phép đoán thử có phải là con của Misa nhà anh Thanh không ạ? mấy cún nhà anh Thanh đầu thủ nhìn thì mê luôn :D

cuongtb

Member
Đúng là người nhà mà không nhận ra. Khi tôi đến chơi nhà anh Thanh thì các bác úp hêt em nó đi rồi còn đâu, thành thử không nhận ra người quen. Gần mà không biết quả là có lỗi....có lỗi...

mahaloca

Member
tình hình là em gsd nhà em đã được 5 tháng 10 ngày và đã nặng được 18kg rồi các bác xem hộ em kg như thế đã ổn chưa ạ hay phải thêm bao nhiêu kg nữa mới được ạ và đang trong giai đoạn thay lông và răng. cám ơn các bạn đã quan tâm !

18kg mà hơn 5 tháng ,chó đực thì có vẻ bạn nuôi ko tốt cho lắm bạn có thể tham khảo các bậc tiền bối về cách chăm sóc GSD con ,chế độ dinh dưỡng và phải tẩy giun đình kỳ ,vấn đề vệ sinh cho chó cũng rất quan trọng trong thời kỳ phát triển chó của bạn mà hay bị đi ỉa nhiều quá cũng rất ảnh hưởng đến sự phát triển của chó có mấy góp ý nho nhỏ chúc bạn và chó khỏe mạnh

bátùng

Tôi thấy beger của bạn đẹp đó...tôi đang tìm beger lông dài đẹp mà không biết đâu mà tìm nè...