• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

có em GDS cùi mía các bác xem giùm em với ạ

mahaloca

Member
GSD sinh ngày 07/01/2010 quê quán hải dương các bác xem và đánh giá giùm em nhé xin chân thành cám ơn ạ !

vanglai213

Active Member
nhìn em lông xù này xinh và láu cá quá,hôm nay đã được 2 thang 14 ngày>chúc cháu nó ăn khỏe mau lớn

GSD sinh ngày 07/01/2010 quê quán hải dương các bác xem và đánh giá giùm em nhé xin chân thành cám ơn ạ !
Mình "tra từ điển" mãi mà không tìm được cùi mía là gì :))
Nghe bạn nói xuất xứ của em nó,nhìn cái mặt cái chân mình thấy ...quen quen :)):)):))
Không biết có liên quan gì đến King nhà mình không,nếu không phải thì bỏ qua cho nhé kẻo lại mang tiếng là "thấy người sang bắt quàng làm họ" :D.

mahaloca

Member
bác thuần thấy em nó chóng lớn không ạ đùng là dòng máu của king đó ạ hôm nay em mới có thời gian để up ảnh lên cho mọi người xem và up cho em nó mau ăn chóng lớn ạh hihihi:D

thuan_SG

Member
Chúc mừng bác có được một GSD đẹp nha , em này quả là có một vẻ mặt rất thông minh đó nha.

bác thuần thấy em nó chóng lớn không ạ đùng là dòng máu của king đó ạ hôm nay em mới có thời gian để up ảnh lên cho mọi người xem và up cho em nó mau ăn chóng lớn ạh hihihi:D
Ôh,vậy là mình đoán trúng rồi.
Kể từ tầm tuổi này bạn có thể chơi đùa với nó bằng một cái khăn hay cái áo cũ, cho nó cắn cái khăn rồi chủ và chó giằng co tranh nhau cái khăn và nó phải luôn là người chiến thắng.Sau một tháng nữa
thì khi nó xông vào cướp cái khăn thì không cho nó cướp (cầm cao ngoài tầm với của nó) và kích thích nó bằng động tác và lời nói làm sao cho nó "tức",nó "ngồi xổm" nhìn cái khăn và sủa cái khăn.Một lúc như thế lại nhử cái khăn đúng tầm của nó để nó nhảy lên cướp khăn và để cho nó toại nguyện.Mỗi lần nó giành được chiến lợi phẩm lại khen nó,nựng nó và thưởng cho nó vài hạt thức ăn khô.
Cho đến lúc nó chưa được 6 tháng tuổi không nên cho nó vận động mạnh hoặc leo bậc cầu thang nhất là cầu thang dốc,bậc cao.
Nếu bạn có điều kiện mua thức ăn khô loại tốt (Royal Canin của Pháp chẳng hạn) thì không cần phải cho ăn thêm gì nữa.Còn nếu không có điều kiện thì tự nấu cũng OK.Tốt nhất là bò vụn,đầu cổ gà xay nhỏ,thêm rau như su hào cải bắp cà rốt v.v cùng với gạo cho vào nấu thành cháo đặc cho ăn ngày 2 lần.Thỉnh thoảng (tuần 1-2 lần) mua một đoạn xương ống bò vứt cho nó gặm (cứ để tươi,bám tí thịt)
Không cho ăn thịt lợn và những thứ khác của con lợn. Trừ tai lợn phơi khô thình thoảng bạn cũng có thể vứt cho nó gặm tố cho răng.Theo dõi thường xuyên nếu thấy có vẻ béo thì giảm lượng thức ăn.
Khi phát hiện nó thay răng (khoảng từ tháng thứ 4) hàng ngày phải xem răng nó,nhất là mấy cái răng nanh nếu thấy nó không tự rụng (lung lay rồi,giống như ở người) phải nhổ giúp nó tránh trường hợp "mọc lẫy", răng nanh không chĩa ra ngoài mà cắm vào lợi của hàm kia gây đau đớn thậm chí viêm lợi.Ở bên nay có trường hợp phải nhổ bỏ răng nanh và con chó trở thành ..chó cảnh.

mahaloca

Member
Vâng cảm ơn anh rất nhiều ạ.Nói thật lòng khi đến nhà anh để xem và đi đến quyết định để bắt em nó về em rất có cảm tình với anh Hoàn và Bác Tần người nhà anh cho em một cảm giác rất yên tâm khi bắt cún<không giống như những nơi em đã đến xem chó>Anh Hoàn cũng đã giúp em rất nhiều trong việc chăm sóc cún xin cảm ơn gia đình anh rất nhiều.

phamcpc

Member
Nhìn cái mặt e này cứ câng câng nên thôi! Ghét thế!! :)):)):)). bác cho tôi cái địa chỉ hôm nào lên HN bắt e này cho một trận bia! =))=))=))=))

Mình "tra từ điển" mãi mà không tìm được cùi mía là gì :))
.......
Chú Thuấn tra từ điển không thấy cùi mía là đúng thôi he he theo cháu đây là cách nói khiêm tốn chủa chủ topic thôi. Cùi mía là... bã mía sau khi ép nước, nó còn có nghĩa là đồ bỏ:D bác chủ topic coi em nó là cùi mía thì nhượng lại cho em đi:)) em đang thèm khát cùi mía đây ka ka:D Cún đẹp. chúc mừng bác nhé!!!:love struck:

phamcpc

Member
Chào anh đã có lần mời anh về NinhBình chơi mà không thấy anh qua số của em 01235.22.23.25
Chào bác!
Thành thật xin lỗi bác! Lần đó tôi về NB nhưng vì công việc gấp nên không có thời gian! :D:D:D NB là nơi bà xã tôi công tác trước kia! Và cũng rất gần với quê ngoại của tôi! (Các ace bên ngoại công tác tại TPNB cũng khá đông)! Vậy xin khất với a một ngày gần nhất được giao lưu cùng bác! >:D<>:D<>:D<>:D<
Chúc vui vẻ và hạnh phúc! :beer:beer:beer
Phạm Cư

phamcpc

Member
Vâng! Tôi luôn mong mỏi được giao lưu học hỏi từ mọi người! Cảm ơn và chúc bác mạnh khỏe để chăm chút các cún nhé!

Ôh,vậy là mình đoán trúng rồi.
Kể từ tầm tuổi này bạn có thể chơi đùa với nó bằng một cái khăn hay cái áo cũ, cho nó cắn cái khăn rồi chủ và chó giằng co tranh nhau cái khăn và nó phải luôn là người chiến thắng.Sau một tháng nữa
thì khi nó xông vào cướp cái khăn thì không cho nó cướp (cầm cao ngoài tầm với của nó) và kích thích nó bằng động tác và lời nói làm sao cho nó "tức",nó "ngồi xổm" nhìn cái khăn và sủa cái khăn.Một lúc như thế lại nhử cái khăn đúng tầm của nó để nó nhảy lên cướp khăn và để cho nó toại nguyện.Mỗi lần nó giành được chiến lợi phẩm lại khen nó,nựng nó và thưởng cho nó vài hạt thức ăn khô.
Cho đến lúc nó chưa được 6 tháng tuổi không nên cho nó vận động mạnh hoặc leo bậc cầu thang nhất là cầu thang dốc,bậc cao.
Nếu bạn có điều kiện mua thức ăn khô loại tốt (Royal Canin của Pháp chẳng hạn) thì không cần phải cho ăn thêm gì nữa.Còn nếu không có điều kiện thì tự nấu cũng OK.Tốt nhất là bò vụn,đầu cổ gà xay nhỏ,thêm rau như su hào cải bắp cà rốt v.v cùng với gạo cho vào nấu thành cháo đặc cho ăn ngày 2 lần.Thỉnh thoảng (tuần 1-2 lần) mua một đoạn xương ống bò vứt cho nó gặm (cứ để tươi,bám tí thịt)
Không cho ăn thịt lợn và những thứ khác của con lợn. Trừ tai lợn phơi khô thình thoảng bạn cũng có thể vứt cho nó gặm tố cho răng.Theo dõi thường xuyên nếu thấy có vẻ béo thì giảm lượng thức ăn.
Khi phát hiện nó thay răng (khoảng từ tháng thứ 4) hàng ngày phải xem răng nó,nhất là mấy cái răng nanh nếu thấy nó không tự rụng (lung lay rồi,giống như ở người) phải nhổ giúp nó tránh trường hợp "mọc lẫy", răng nanh không chĩa ra ngoài mà cắm vào lợi của hàm kia gây đau đớn thậm chí viêm lợi.Ở bên nay có trường hợp phải nhổ bỏ răng nanh và con chó trở thành ..chó cảnh.
Chào anh Thuấn . Xin hỏi anh tại sao lại < không cho ăn thịt lợn và những thứ khác của con lợn >.

Chào anh Thuấn . Xin hỏi anh tại sao lại < không cho ăn thịt lợn và những thứ khác của con lợn >.
Về việc này trên VP hình như trong mục Thú y đã có bài đề cập tới.Mình chỉ biết là BSTY và những người nuôi chuyên nghiệp nói vậy.Họ bảo trong thịt lợn có cái gì đó đối với người thì vô hại nhưng có hại với chó.

mahaloca

Member
nói thật không phải mình khoe chó nhà mình nhưng mình thấy con chó nhà mình không biết có phải nó được thừa hưởng zen của bố mẹ nó hay là do bản chất thông minh có sẵn mà không biết vì sao nó con bé thế mà rất thông minh . không bao giờ đi VS ra lồng hay đi bậy bạ ở đâu cả mà chỉ đi đúng chỗ cần đi, và cũng chỉ dậy có một lần công đồ vật thế mà giờ đã rất thuần thục . còn cả sủa nữa bảo nó sủa là nó sủa thế mới tài mình cũng không nghĩ nó lại làm được :worried:các bác ủng hộ em nó hay ăn chóng lớn . thanks!

mahaloca

Member
hôm này mình lại chụp vài kiểu ảnh Nhóc GSD nhà mình để các bác xem và cho thêm thật nhiều ý kiến ạ

mahaloca

Member
các bác cho em hỏi tí có phải nhóc GSD nhà em đầu thủ của nó hơi nhỏ không ạ

Em này dễ thương ghê. Nhìn như gấu bông. Mặt mày cũng lanh lợi ghê. Dáng của nó thì chắc ít tháng nữa mới nhìn rỏ. Lông dài nhìn hoành tráng nhưng chăm hơi mệt đó. Up ảnh thường xuyên nghen bạn :love struck::love struck:

cafe thanh thuy

cố gắng chăm sóc cún con bác nhe thời điểm này là phải theo dõi và chăm cẩn thạn đấy :-bd

cũng là trại chó Trần Gia cả mà con cún nhà em con cúa con Kinh trại Trần Gia đây!

con Boy nhà em 5tháng tuổi nó đang thay lông các bác ạ nó có được không các bác?

mahaloca

Member
chó của bạn cũng đẹp lắm đó vậy chó của bạn là đàn anh của chó nhà mình rồi chắc không cùng mẹ nhưng cũng cùng là con cuả con king rồi . hihii nhưng nhìn con GSD nhà mình giống bố hơn hiii ( thạch thùng bám cổ tứ túc hoa mà giống hệt bố nó ) hihihi