• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Có bí quyết nào giảm được thời điểm động dục đối với chó đực

mylove168

Member
Mình có 1 em Alaskan...Rất ngoan và hiền, dễ bảo. Đột nhiên đợt này em hơi dữ dằn, thỉnh thoảng lại sủa váng lên, quát không nghe, lúc đó mình sờ cu bé, cứng như đinh...Bé nhà mình đã được 11 tháng
Có bí quyết nào ngoài giao hợp với con cái...Mong anh em nuôi Alaska có kinh nghiệm lâu năm xin chia sẻ, thanks

mylove168

Member
Kinh thật...1 ngày trời mà ko có hề lấy 1 bài comment...
Hóa ra các bạn trẻ tạo nên sân chơi này...đa phần cũng chỉ là vì...yếu tố kinh tế và yếu tố...chạy thôi mốt thôi nhỉ

mylove168

Member
Cún Alas nhà mình rất đẹp, nhưng ko vì thế mà mình đem giao lên đây...để lấy giống
Ai biết dến hỏi thăm thì mình cho thôi...Mình ko muốn biến mình thành thằng chuyên gia lẹo chó:D:D
2 đứa con gái nhà mình, một đứa 22 và 1 đứa 20...cũng ko bao giờ đc phép mang chó đi đâu khoe khoang cả...Chỉ đc phép dẫn chó đi dạo ở hồ gần nhà...

Eclap

Member
Nuôi chó đực phiền phức vậy đó. Con đực nhà mình có đợt động dục hú ầm cả xóm, lên dụ dỗ có, cho ăn đòn có mà cũng không yên được. Nghe một vài bác thì khuyên cho nó uống thuốc an thần rồi ngủ, hoặc không thì cho chạy nhảy vận động mệt nhoài để không quấy nữa. Bác có thể thử xem sao?
Còn vấn đề topic không có bài comment thì có lẽ các cao thủ ẩn dật hết rồi =))

mylove168

Member
Nuôi chó đực phiền phức vậy đó. Con đực nhà mình có đợt động dục hú ầm cả xóm, lên dụ dỗ có, cho ăn đòn có mà cũng không yên được. Nghe một vài bác thì khuyên cho nó uống thuốc an thần rồi ngủ, hoặc không thì cho chạy nhảy vận động mệt nhoài để không quấy nữa. Bác có thể thử xem sao?
Còn vấn đề topic không có bài comment thì có lẽ các cao thủ ẩn dật hết rồi =))
Cám ơn bác...
Có lẽ cũng phải nên theo cách của bác mà thôi
Tôi thì định, ngoài chuyện cho đi chạy ngoài công viên nhiều giờ hơn sẽ mua thêm 1 em chó ta( sắp đến kỳ...xxx, chắc ngoài chợ mơ hoặc chợ bưởi đầy) để cho nó làm bạn...Điều tôi còn e ngại là...Sợ những em chó ta này vô tình đem mầm bệnh vào nhà

Eclap

Member
Em nghĩ không nên mua chó cái về anh ạ (đã biết tuổi của bác rồi :D), thường thì để nhóc nhà anh lớn khoảng 16 tháng tuổi cho phối thì tốt hơn, không thì cũng tầm 14 tháng. Để nó 1 thời gian xem thế nào đã ạ. Anh có thể liên lạc với bên thú y để họ tư vấn cho chắc chắn.
Nhóc nhà anh biểu hiện như vậy em không chắc là đang động dục hay không nữa. Nhóc nhà em (đực) khi đến kỳ nó bồn chồn chạy loanh quanh không yên, về đêm còn hú nữa.