• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Có bác nào giỏi tiếng Trung và muốn cống hiến cho clb không ????

kid1989

Active Member
như tiêu đề mình đang muốn tìm người hợp tác để dịch và cống hiến cho clb những bài viết bổ ích liên quan đến chế độ dinh dưỡng cũng như cách phòng, tránh bệnh, chữa các bệnh đơn giản và cách chăm sóc sao cho cún nhà các bạn. Mình tham khảo được khá nhiều trang web uy tín bên TQ cũng như 1 vài nước khác về chế độ dinh dưỡng cũng như chăm sóc cho cún nhưng thực sự là mình không biết tiếng Trung cũng như các ngoại ngữ khác chỉ dựa vào google translate thì không thể dịch một cách chính xác để đưa ra cho các bạn được. Chính vì thế nếu trong clb mình ai biết và giỏi tiếng trung thì càng tốt + muốn cống hiến cho clb thì pm mình qua nick yh phamducviet_22081989@yahoo.com.vn để thảo luận cụ thể hơn. Và hoạt động này do cá nhân muốn cống hiến nên sẽ không có kinh phí gì gì đấy đâu =,= chỉ để sao cho phong trào nuôi chó kéo xe bên mình phát triển tốt thôi.

Trân trọng và hoan nghênh các bạn

longcin

Member
Vài năm sống bên China không biết có thể đặt 1 vé cho vụ này không em ;))

kid1989

Active Member
À hóa ra đại ka biết à :)) thế thì oke rồi anh ơi :X:X Có gì tối ol anh em mình pm ;)) tài liệu thì em nhiều cơ mà dịch thì mệt :))

Lại bác Long =.=. Đô nhà em bị care rồi bác ạ T.T anh Nam đang hết sức chữa cho em nó bác ạ T.T

Haizz. Chỉ là tiền carê thôi. Mà thôi anh ạ. Chẳng muốn nói trc nữa đâu. Giờ chỉ trông chờ vào tay nghề anh Nam thôi. Híc

longcin

Member
Đô ngừa mũi 1 lâu chưa em? Về nhà mới đc bao lâu rồi? Cứ hy vọng là ok. Nếu ở luôn chỗ Nam sẽ đc chăm sóc và đúng phác đồ điều trị của Nam là ok.

Ngừa 1 mũi vào hôm 12 anh ạ. Tính đến bây giờ là bé về được 19 ngày rồi. Híc. Anh Nam bảo anh sẽ cố gắng và anh tin anh làm đc nên em cũng đỡ lo. Haizzz... Anh em mình cái số giống nhau thật. Em cũng đưa Đô về vào 1 đêm mưa đi 15km, cún giống nhau giờ bệnh lại giống nữa. Híc

kid1989

Active Member
Anh Long có gì pm nick yh phamducviet_22081989 em nhớ. Em ko biết carre tiếng Trung nó viết như nào dùng google dịch thấy không ổn lắm. Pm em em đưa trang về sức khỏe + bệnh + dinh dưỡng của hus cho anh nghiên cứu =.= em đoc từ sáng giờ đau đầu quá @_@