• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Có ai tập chiều ở Công Viên Thống Nhất không ạ ?

letuglam

Member
tình hình là chiều đi tập có 1 chủ 1 chó buồn quá muốn hỏi xem có ai cũng đi tập tầm chiều không đi cùng bàn tán nói chuyện cho vui :X ...
ai hay đi thì coment lại ở phía dưới nhé :))

letuglam

Member
chiều nào cũng đi đều đều có hôm đi sáng trừ mấy hôm mưa =))) có ai đi cùng hem

_Elfangor_

mình hay đi 4 rưỡi chiều, toàn dắt chó ra chỗ gốc cây đa bác Hồ. Ở đấy cuối tuần nhiều chó cũng vui lắm. Chó nhà mình đang salo nên k dẫn ra được. Chắc sang tuần mình lại cho nó ra cong vien tiep,co gì ra gốc cay đa thì gặp nhau
:D

steve91

sao em này mắt híp xịt vào thế =]]

Lỗ tai cũng khá to, ko gọn và cân đối như con Alska nhỉ .|
Hay tại con này tai bị lỗi bạn nhỉ ?

123qwe

Member
cún nhà e ms 2.5 tháng nên chắc chưa cho đi đc, sau này chắc cũng cho ra thống nhất tập TD, cơ mà chắc cũng phải 7h vì chiều còn đi học :-s

letuglam

Member
cún nhà e ms 2.5 tháng nên chắc chưa cho đi đc, sau này chắc cũng cho ra thống nhất tập TD, cơ mà chắc cũng phải 7h vì chiều còn đi học :-s
2.5 tháng thì bạn nên cho nó ra ... thả xích ra rồi tập gọi cho nó theo đi ... cứ cho ở nhà á rồi lớn lên lại như con của mình =))) thả xích ra cái thì kệ chủ luôn chạy k biết trời biết đất gọi k thèm care =)))

giang179

Member
2.5 tháng thì cho ra tập bài đi sát chủ nhưng tập chỗ vắng thôi .. khi nào quen đi sát chủ rồi thì hãy cho ra chỗ đông chó

123qwe

Member
2.5 tháng thì bạn nên cho nó ra ... thả xích ra rồi tập gọi cho nó theo đi ... cứ cho ở nhà á rồi lớn lên lại như con của mình =))) thả xích ra cái thì kệ chủ luôn chạy k biết trời biết đất gọi k thèm care =)))
bâyh mình toàn thả cho nó chơi với mấy con cùng xóm, mà công nhận là cho ra ngoài bỏ xích ra rất khó bảo, gọi mãi thì may ra có lần nghe quay lại, còn ko thì cứ thế phi, càng đuổi theo càng phi mạnh, phải dạy cho nó quen với lệnh gọi lại, ko thì ra CV tháo xích ra chạy ko biết đường về mất :((

123qwe

Member
2.5 tháng thì cho ra tập bài đi sát chủ nhưng tập chỗ vắng thôi .. khi nào quen đi sát chủ rồi thì hãy cho ra chỗ đông chó
bài tập đi sát khi đeo xích thì đã khá ok a, còn thả xích ra thì cứ phải vỗ tay vào đùi thì em nó mới chạy theo, nhưng cứ có tác động ngoại cảnh nào ( như là có cún khác...) là y như rằng ko thèm nghe lời chủ mà chạy ra nô luôn =.=!
Mà nhân tiện e hỏi các bác luôn, cún nhà e 2.5 tháng gần 6 kg liệu có gầy ??, vì ra ngoài đường m.n bế cứ bảo nhìn em nó gầy :-ss