• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Có ai nuôi pug không?

loveisa11

Member
Chào các bạn,
Mình có một em pug đẹp trai lắm, mình muốn tìm bạn nào nuôi pug để giao lưu, sau này có thể làm sui nữa thì sao :D.
Sao mình thấy trên diễn đàn này ít ai nuôi pug quá.
Nếu bạn nào có nuôi có pug thì làm quen, giao lưu nha.

mikin

Member
mình cũng có 1 em Pug nè, em ấy là boy nên chắc mình không làm sui của bạn được rồi, nhưng cũng rất hân hạnh được làm quen :D

loveisa11

Member
Chào bạn, hân hạnh được làm quen với bạn, hy vọng có dịp nào đó mình tập hợp được vài người nuôi pug cho em nó chơi chung với nhau bạn nhỉ.

Mình sẽ post hình em nó lên sau, do mình đang ở công ty nên không có hình, nếu có thể, bạn post hình em nó lên được không?

Còn bạn nào nuôi pug nữa không?>:D<

Thao Ngoc

Chaò bạn...

Mình rất thích nuôi chó,nhưng không rành về chó lắm.:) Bạn cho mình hỏi Pug là giống chó gì? to hay nhỏ ? Mình có nuôi 2 em,1 Fox và 1 cỏ.Híc nhà chật quá,ko nuôi được nhiều.Cám ơn bạn nhé,nếu có hình post cho mình xem với.Mong tin của bạn.>:D<

mikin

Member
loveisa: hay đó, mình cũng có ý giống vậy, nếu đuợc thế thì tuyệt quá, mình vừa bị mất máy chụp hình nên giờ chưa post lên đuợc. Ưmm, khoảng 1-2 ngày nữa nhé :worried:, bạn post hình em Pug cuả bạn lên truớc he :D
Thao Ngoc: bạn tới trang chủ của vietpet vào danh mục các giống chó ấy, trên đó có Pug :dancing:

loveisa11

Member
Chó pug là giống có mặt với tai màu đen đó bạn, mũi ngắn giống Bắc Kinh, mình tròn như "lợn". Tinh nghịch và dễ thương lắm bạn à. Bạn vô danh mục các giống chó trên trang chính của vietpet tìm sẽ thấy

cho mình tham gia với! Mình mới tậu được một em pug nè. chừng nào có giao lưu cho mình biết nữa nha!

mikin

Member
sao mình không post hình lên được :(:)(:)(( chắc file hình bị lỗi rồi :((
mọi người cùng post hình các lên nhe, mình sẽ sửa nhanh thui :praying:

mikin

Member
nhìn yêu quá đi mất, Pencil ngoan thiệt, Win của mình lại cứ loi choi suốt ngày, nghịch lắm

loveisa11

Member
Bạn ơi, Pencil nhà mình nghịch lắm :)), không ngoan như bạn khen đâu, suốt ngày loi nhoi phá phách. Muốn chụp hình Pencil, mình phải đem đồ ăn ra dụ mới chụp hình được đó. Bạn post hình em của bạn lên đi

bbwoman

Mình thích loài chó này lắm, nhưng chăng biết chỗ nào bán để rước em nó về nhà. Bạn nào biết hoặc có kinh nghiêm j thì mách với mình nhé! Thks!

loveisa11

Member
Pug là loài chó khá dễ nuôi đó bạn, hiện tại mình có 1 em đã 1 năm tuổi (ngày mai là sinh nhật em í :party:). Pug là loại chó thân thiện, thông minh nhưng tinh nghịch, nếu bạn nuôi pub đồng nghĩa với đồ đạc của bạn phải xếp lên cao :D.
Pug khá dễ ăn, từ thịt, cá, bánh, rau, trái cây,... cái gì cũng ăn tuốt, nhưng dễ bị viêm phổi, bạn phải giữ ấm cho chúng thường xuyên.
Nói chung, chó pug rất dễ thương, đáng yêu và thân thiện. Chúc bạn tìm được em pug như ý nha

bbwoman

Pug là loài chó khá dễ nuôi đó bạn, hiện tại mình có 1 em đã 1 năm tuổi (ngày mai là sinh nhật em í :party:). Pug là loại chó thân thiện, thông minh nhưng tinh nghịch, nếu bạn nuôi pub đồng nghĩa với đồ đạc của bạn phải xếp lên cao :D.
Pug khá dễ ăn, từ thịt, cá, bánh, rau, trái cây,... cái gì cũng ăn tuốt, nhưng dễ bị viêm phổi, bạn phải giữ ấm cho chúng thường xuyên.
Nói chung, chó pug rất dễ thương, đáng yêu và thân thiện. Chúc bạn tìm được em pug như ý nha
Cám ơn bạn! Nhưng mình chưa biết tìm em nó ở đâu để rước em nó về.
Bạn nào ở HN có mối manh nào thì mách với mình nhé!
Thks nhiều!

loveisa11

Member
@mikin: sao không thấy bạn đưa hình em của bạn lên vậy?
@bbwoman: Bạn đã tìm được em pug nào như ý chưa?Tiếc là bạn ở Hà Nội, nếu bạn ở TP HCM mình sẽ dẫn bạn đi mua rồi.
@all: có ai nuôi bug nữa không vậy?

NamLee

Member
mình nuôi pug đây, bé pug cuả mình là girl gần 7 tháng tuổi,bác nào ở TPHCM bưả nào offline cho mấy bé pug này chơi đi.:)

bbwoman

@loveisa: Cám ơn bạn! Trong đấy thì mua chỗ nào bạn, để lúc nào có dịp vào đó thì mình sẽ đi tìm.
@quangdao_nguyen: Bạn có thông tin chỗ mua ở đâu thì mách mình với nhé! Lúc nào cả 2 cùng có thì sẽ off ở HN. :)

loveisa11

Member
@bbwoman: Mình biết một chỗ bên Quận 8 bán chó pug đẹp, là nơi mình mua con pug của mình đấy. Khi nào bạn vô SG bạn cứ báo trước mới mình, mình sẽ dẫn bạn đi mua :blusshing:

loveisa11

Member
mình nuôi pug đây, bé pug cuả mình là girl gần 7 tháng tuổi,bác nào ở TPHCM bưả nào offline cho mấy bé pug này chơi đi.:)
Bạn ở quận mấy?Khi nào có dịp mình chở Pencil nhà mình sang chơi.

Nếu bạn ko chê Pencil thì cho mình xin làm sui !?