• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

có ai nuôi phốc hươu cho em hỏi

_Mèo_

Member
Hachi nhà em là chó cái, em nuôi từ ngày 20/09 trước đo Hachi nhà em đã đc tầm 2thang rồi.
tới hôm nay em thấy hachi co biểu hiện rất khủng khiếp. nó cứ ôm chặt tay em bằng 2 chân trước xong rồi nó "3 chấm" tay em, em gạt tay ra thì nó chồm lên bằng đc, và làm như thế mấy lần liên, Em muốn hỏi có phải đấy là biểu hiện hachi nhà em nhớn rồi không, em ko thấy nó salo gì cả.:( còn nữa hachi nhà em vẫn hay cắn chó bông với dép , như vậy là hachi phá đồ hay do bị ngứa răng ạ

cắn đồ là do răng đang lớn í mà, bạn đừng lo, kiếm cho e í cái gì mềm mềm để nhai là đc, còn việc '3 chấm' thì bạn ko đc để e í tái diễn nữa, như thế là coi thường chủ bởi chó đực chỉ làm thế vs chó cái dưới quyền trong bầy

minkiu89

Member
lâu lắm mới gặp bạn Mèo này :)) e ý cắn đồ lung tung ngứa răng thôi ;)) bạn kiếm mấy cái cổ gà cho e ý gặm bổ sung canxi luôn. Còn khi nào salo phải ra máu cơ đừng lo quá ^^

_Mèo_

Member
thank

cắn đồ là do răng đang lớn í mà, bạn đừng lo, kiếm cho e í cái gì mềm mềm để nhai là đc, còn việc '3 chấm' thì bạn ko đc để e í tái diễn nữa, như thế là coi thường chủ bởi chó đực chỉ làm thế vs chó cái dưới quyền trong bầy
chó nhà tớ là chó cái bạn ạ :)
The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 50 character

_Mèo_

Member
lâu rồi cũng mới thấy bạn

lâu lắm mới gặp bạn Mèo này :)) e ý cắn đồ lung tung ngứa răng thôi ;)) bạn kiếm mấy cái cổ gà cho e ý gặm bổ sung canxi luôn. Còn khi nào salo phải ra máu cơ đừng lo quá ^^
bạn có am tường vấn đề này cho tớ hỏi, hachi nhà tớ nó biểu hiện như vậy đã mấy hôm nay rồi, nó liên tục làm vậy, tớ muốn cho nó ra ngoài chơi cho thanh thản, nhưng sợ gặp chó đực nó lại .................................... tớ chưa muốn nó đẻ bây giờ . Có cách nào làm hachi nhà tớ bớt căng thẳng đi không ?
thank bạn nhiều

minkiu89

Member
Khi nào e cún salo , mấy hôm đầu ra máu ít nó liếm hết vài hôm sau ra ồ ạt ra nhiều thì biết ngay mà :) nếu e ý bé quá thì bỏ salo đợt đầu cũng được ko sao đâu bạn ^^

CHIP&PI

Member
Bình thường thôi bạn ah.có thể chúng bị ngứa bộ phận đó nên làm vậy để giải tỏa thôi.nhỏ nhà mình thỉnh thoảng cũng vậy.còn khi ngứa ở lưng nhóc nhà mình còn có kiểu gãi ngứa có 1 ko 2 là đứng dưới mép gầm ghế co kéo cọ lưng vào :)):)):)):))