• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Có ai nuôi chích nâu ( sâu đỏ) ko nhỉ?

thich_dong_vat

Nhà mình có vài em chích nâu, giống này hót cũng vui tai và nhỏ bé, đc cái ít choáng chỗ, nhà nhỏ treo vài lồng cũng ko sao, có bác nào trên này nuôi loại này ko cùng vào hưởng ứng đi

sonkt

Mình mới vào diễn đàn, mình không biết loại chim này, có thể chụp hình xem được không ?

cunyeu

cho 500 hinh nha ban rồi sao co mới tinh tiếp...hinh nhu nó giong con chim khuyen phai khong bạn

thaitrang

cho 500 hinh nha ban rồi sao co mới tinh tiếp...hinh nhu nó giong con chim khuyen phai khong bạn
Loại chích bông ở quê tôi nhiều lắm,nếu nuôi thuần hoá thì chúng hót nghe hay ra phết:kiss:

i_am_sam

mình cũng nuôi một chú sâu xanh và một chú lách tách( ở ruộng lúa đó) các em hót cung vui lắm ăn lai it.hihi (hjhj)
còn sâu đỏ thì ở mình ít lắm. mình ko kiếm đâu được!!!

@i_am_sam: Bạn vui lòng không sử dụng ngôn ngữ chat.

thinhhuynh

chim sâu đỏ kêu hay hơn sâu xanh nhưng khó thuần hơn.. nhưng đi đánh chim sâu đỏ thì rất vui, để đâu nó cũng nhào vô, sướng lắm