• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Có ai có mèo lớn không nuôi nữa thì cho tớ xin

nikita24480

Member
Tớ ko ăn thịt mèo hay bán mèo đâu. Nếu em mèo nhà bà ngoại mất sớm hơn tí nữa thì tớ đã mang 2 mẹ con mèo nhà tớ lên cho. Tớ vừa cho 2 mẹ con em mèo đi tuần trước thì tuần sau nhà bà ngoại mất mèo. Nhà bà ngoại thì nhiều chuột mà em mèo bị mất thì bắt chuột cực siêu. Khi tớ nuôi em thì em ấy cũng già đanh lớn tướng rồi.

Giá mà nhà tớ chỉ cho đi 1 em mèo thì còn có 1 em. Nhưng vì mẹ con em mèo quấn nhau quá, ko lỡ tách ra nên cho cả đôi. Giờ thì lại hì hục đi xin. Mà lại chỉ xin mèo to về bắt chuột. Kể ra mèo bé thì cũng được nhưng prefer mèo to hơn.

Có bạn nào vì điều kiện ko nuôi được mèo hay biết ai không nuôi được mèo, ko muốn bán mà chỉ muốn cho người có tâm nuôi thì gọi cho tớ nhé. Tớ đội ơn:)
0912 99 53 51

bizonzon

Active Member
Bạn ơi, không ai muốn bán mèo to đâu, họ chỉ lấy tiền giống cho dễ nuôi, hoặc để xem người muốn nuôi có "tâm" không ấy mà. Nếu có tâm thì bỏ ra vài đồng giống thì đâu có gì đâu. Mèo lớn bất đắc dĩ mới phải cho đi bạn à. Bạn cứ rao thẳng là muốn mua thì chưa chắc các bạn ấy đã lấy tiền đâu. Chứ đi xin mèo lớn dễ gây hiểu nhầm lắm, ^^

anhbob

Member
À, bạn này bạn í xin về nuôi thật đấy, vì tớ đã tặng bạn í con Tú Xảo nhà tớ. Tiếc là nó đã trốn nhà đi mà chưa chịu về. Lúc nào bạn ở nhà mà thuận tiện thì cứ gọi cho tớ tớ đến gọi nó về nhé. Khổ thân cái con bé í, cũng tại nhà tớ nhiều mèo quá nuôi không xuể, lại thêm có trẻ con nữa.