• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

có ai biết cửa hàng chó và mèo ở đường đê la thành,gần trường đại học văn hóa không?

Ghét nhất là chỗ ông Thành Hồng Mai, chuyên chó tàu chó bệnh.
Trước mình từng mua một em fox sóc con ở đấy, sáng mua về chiều đã đi ngoài, nôn rồi nằm ẹp 1 chỗ, đưa đi khám thì bác sỹ kêu chó này là chó bệnh sẵn rồi, chữa thì khả năng sống cũng rất ít. Đem ra nói phải trái với ông ý, ông ý kéo cả nhà ông ý ra ( anh chị em, cô dì chú bác, rồi cả con cả cháu còn học cấp 3 ra cãi nhau). Ông ý tuyên bố trắng trợn là chó này chó thằng osin nó ăn cắp của tao bán cho mày, tao k biết. Mình bảo chính mình hỏi mua và giao tiền tận ông ý ( vì mới mua lúc sáng nên ông ý k cãi đc ) lão ý lại bảo con chó nó như bông hoa, sáng nở tối tàn, thê thôi ^:)^. Xong tranh luận 1 lúc ông ý k cãi được, đồng ý cho đổi lấy chó khác. Xong ông cầm con chó quẳng 1 phát vào lồng kêu ẳng 1 cái, rồi quay ra đánh và bơm cháo vào mồm 1 chú chó ốm khác. Vừa bóp mồm vừa bơm, cứ 1 xi lanh cháo là 1 phát tát, mình sợ quá nghĩ đến cảnh ông ý cũng sẽ làm thế với em fox sóc mà rùng mình. Quyết định k đổi nữa, đưa em ý về chạy chữa nhưng được 1 tuần thoi thóp rồi cũng ra đi :(.
Từ đấy mình căm ghét cái chỗ Hồng mai đấy, thật quá thất đức và tráo trở.

Vẫn là những câu chuyện cũ mà sao nhắc lại vẫn thấy buồn vậy. Nhà mình ngay gần chợ Bưởi, từ bé đã hay ra đó xem các bé mèo, có lúc thích quá đã mua 2 mèo bông xù, trắng tinh, xinh ơi là xinh về. Rồi dần dần ko hiểu sao các em ý cứ ốm, ko chịu ăn, lây cả sang cho các em mèo còn lại, cứ ốm dầm rồi đi, từ đó mình thề sẽ ko bao giờ mua mèo ở ngoài cửa hàng nữa, ở đó họ quá dã man, kinh doanh có thể được nhưng phải chăm sóc chứ để nếu có ai mua về họ ko phải đau lòng nhìn các em ấy ốm yếu rồi ra đi.Buồn khủng khiếp...

Lên google tham khảo cái chỗ hồng thành đê la thành thì ra topic này lại móc lên >"<, htrc'đi wa cũng định rẽ vào nhưng ko tiện làn đường nên thôi, may mà chưa chui vào đó để bị mất tiền oan :(,song tiện fi ra chỗ Hồng Mai thấy 1 em cÚn Bắc Kinh thoi thóp sắp tiêu thì fải , nhìn em í trắng muốt mà tội lắm í :((, song có em Coker Spain bên cạnh bị đói ăn thấy mìh đụng vào tưởng cho ăn nên hớn nữa chứ, em í như siêu mẫu í gầy kinh khủng , cũng muốn giải thóat cho em nó qá mà h nhà ko có điều kiện :(.Đúng là h chẳng biết tính sao , nhìn thì thương muốn rước các em í về chạy chữa nhưng thế thì chỉ tổ lời bọn buôn chó mất nhân tính , mà ko mua thì tội các em í qá >"<.Nghe bạn trên kja bảo cái chỗ Hồng Mai ông í lôi cả họ hàng làng xóm ra đối chất ko chừa cả thằng bé còn học cấp III thì chắc là nhà này gia truyền bán chó qá :(,nếu cửa hàng còn buôn bán đc thì các em í sẽ bị đày dọa đời đời kiếp kiếp :(

phenmaleat

Active Member
tốt nhất là mọi người nên mua mèo nhà những người có mèo đẻ ra là an tâm,đối với các cửa hàng thì cần tham khảo mọi người cho chắc chắn đã hay tìm chỗ chuyên bán mèo uy tín nha

zZĩnz

Member
cái chỗ đó cái j cũng không nên mua nhất là các em chó mèo
thứ nhất mèo chỗ đó lúc nào cũng yếu ớt bệnh tật vì không được chăm sóc kĩ
thứ 2 chỗ đó tòan nhập chó từ bên TQ và chợ bưởi về nên rất dễ die
thứ 3 Không tin được những con người có cái mồm ba la bô lô dẻo quẹo như bà chủ cửa hàng
Nhà em ở bên Thành CÔng nên hay đi qua đấy tăm tia mờ

ducanhboo

hic em đang định mua 1 em phốc ở đê la thÀNH này .nghe các bác nói em sợ ko dám mua nũa :-o thế các bác tư vấn em cái :D

boo-benz

Member
mình có biết cửa hàng này, ngày xưa hồi mới nuôi mèo có ra đây mua phụ kiện, nhưng bán đắt hơn chỗ khác nhiều, mà bà chủ khó tính kinh dị. rất thích chém gió với chém tiền.. HIC.... :(

Reaca

Đào mộ lại toppic hnay đi mua thức ăn mèo qua đó mua thử :( bán t.a meo o đắt hơn hẳn chỗ khác 30k/ gói , rồi mồm cứ bảo cô nhập đã 25 rồi >_< dkm mọi lần mình mua quán quen chỉ 23k
Thôi nhỡ rồi coi như cho qua mua về mới phắt hiện gói đấy bị chuột cắn nham nhở bên dưới đáy túi :( tức điên người . chẳng nhẽ quay lại chửi bà ấy hix