• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Câu trộm chó: Bị đánh hội đồng đến chết

vinhphuc

Member
thế theo bạn những kẻ nào phải đi trộm chó,học sinh sinh viên chăng ? tôi nói vậy vì thực tế là như vậy. Nếu bạn cố công đi tìm xem kẻ nào trộm chó , tôi không nghĩ bạn sẽ gặp hạng người tốt hơn đâu. Còn ai cho phép tôi đánh người à? thế ai cho phép chúng cướp đi con chó mất bao năm nuôi nấng chăm sóc, ai cho phép chúng cướp đi người bạn tinh thần , trung thành không phải người nào cũng có .Bạn cho phép chăng? Tôi không cần biết chúng nghiện ngập hay là gì đi nữa, tôi mặc kệ.Nhưng tôi không cho phép chúng đi cướp chó người khác để phục vụ cho chúng .Bạn nghĩ chúng bắt chó lấy tiền làm từ thiện sao? Tôi đã nói rồi , tôi không khuyến khích bạo lực , tôi căm ghét việc hành hạ tra tấn mọi sinh vật dưới mọi hình thức .Nhưng nếu đó là cách cuối cùng để bảo vệ chó mèo, tôi sẽ lựa chọn .Nếu bạn không thích , chẳng có gì sai cả, nhưng thay vì phản bác thì hãy đưa ra cách gì đi
Bắt một con chó và đánh chết một con người thì tội nào nặng hơn bạn không biết à? Bạn quá cực đoan, mình không muốn nói tiếp với bạn.

Bắt một con chó và đánh chết một con người thì tội nào nặng hơn bạn không biết à? Bạn quá cực đoan, mình không muốn nói tiếp với bạn.[/QUOTE

Cũng như mọi thành viên ở vietpet này, tôi coi chó mèo là bạn , không phải thức ăn . Chúng đã an ủi tôi phần nào mỗi khi đau khổ , những lúc cha mẹ cãi nhau, bạn bè xa lánh , thất bại triền miên trong việc học... Dù bây giờ không còn nuôi chó mèo, nhưng tôi vẫn nhớ rất rõ gương mặt từng đứa, tính cách từng đứa , tôi nhớ rất rõ cái đêm mà chúng đi không bao giờ quay về. Tất cả những gì tôi muốn là chó mèo được đối xử bình đẳng ,được tôn trọng như người bạn .Tôi không yêu cầu chúng được chăm sóc kĩ lưỡng , được nuôi đắt tiền, từng li từng tí . Không phải như vậy. Nhưng việc gì phải coi trọng con chó ,con mèo, nó có phải người đâu ? Tôi đã sớm thấy câu hỏi ấy. Nhưng khi chứng kiến nhiều người đau khổ vô cùng vì mất đi chó mèo của mình, khi phải chứng kiến quá nhiều bi kịch , sự bạc đãi của con người : lột da sống chó, cắt chân ,đuôi mèo, rồi treo cổ chúng, rồi cảnh chúng bị đập đầu cho đến chết để mang làm thịt... thấy tận mắt, tôi nghĩ mình có câu trả lời. Nhiều người nhìn thấy cảnh ấy xót thương lắm , họ chỉ nhỏ ra vài giọt nước mắt rồi lại quay về với cuộc sống của họ. Nhưng tôi luôn cảm thấy cắn rứt, tôi không thể ngủ yên nếu như việc đó vẫn xảy ra hàng ngày. Những người như bạn vinhphuc, chỉ biết phản đối mà không đưa ra một cách làm cụ thể, không có lấy một câu trả lời thẳng thắn sẽ chẳng mang lại một hi vọng gì cho chó mèo đâu. Tôi chỉ nghĩ rằng chúng ta càng khoan dung với bọn trộm chó , thì sẽ càng tàn nhẫn với chính con chó của mình .Còn nếu bạn muốn 1 giải pháp tích cực hơn , thì hãy xem thử ý kiến dưới đây của tôi ,và tôi nhắc lại "thay vì phản bác thì hãy đưa ra cách gì đi ":

http://forum.vietpet.com/showthread.php?p=352974#post352974
comment cuối cùng

Bebaoboi

Member
Bắt một con chó và đánh chết một con người thì tội nào nặng hơn bạn không biết à? Bạn quá cực đoan, mình không muốn nói tiếp với bạn.[/QUOTE

Cũng như mọi thành viên ở vietpet này, tôi coi chó mèo là bạn , không phải thức ăn . Chúng đã an ủi tôi phần nào mỗi khi đau khổ , những lúc cha mẹ cãi nhau, bạn bè xa lánh , thất bại triền miên trong việc học... Dù bây giờ không còn nuôi chó mèo, nhưng tôi vẫn nhớ rất rõ gương mặt từng đứa, tính cách từng đứa , tôi nhớ rất rõ cái đêm mà chúng đi không bao giờ quay về. Tất cả những gì tôi muốn là chó mèo được đối xử bình đẳng ,được tôn trọng như người bạn .Tôi không yêu cầu chúng được chăm sóc kĩ lưỡng , được nuôi đắt tiền, từng li từng tí . Không phải như vậy. Nhưng việc gì phải coi trọng con chó ,con mèo, nó có phải người đâu ? Tôi đã sớm thấy câu hỏi ấy. Nhưng khi chứng kiến nhiều người đau khổ vô cùng vì mất đi chó mèo của mình, khi phải chứng kiến quá nhiều bi kịch , sự bạc đãi của con người : lột da sống chó, cắt chân ,đuôi mèo, rồi treo cổ chúng, rồi cảnh chúng bị đập đầu cho đến chết để mang làm thịt... thấy tận mắt, tôi nghĩ mình có câu trả lời. Nhiều người nhìn thấy cảnh ấy xót thương lắm , họ chỉ nhỏ ra vài giọt nước mắt rồi lại quay về với cuộc sống của họ. Nhưng tôi luôn cảm thấy cắn rứt, tôi không thể ngủ yên nếu như việc đó vẫn xảy ra hàng ngày. Những người như bạn vinhphuc, chỉ biết phản đối mà không đưa ra một cách làm cụ thể, không có lấy một câu trả lời thẳng thắn sẽ chẳng mang lại một hi vọng gì cho chó mèo đâu. Tôi chỉ nghĩ rằng chúng ta càng khoan dung với bọn trộm chó , thì sẽ càng tàn nhẫn với chính con chó của mình .Còn nếu bạn muốn 1 giải pháp tích cực hơn , thì hãy xem thử ý kiến dưới đây của tôi ,và tôi nhắc lại "thay vì phản bác thì hãy đưa ra cách gì đi ":

http://forum.vietpet.com/showthread.php?p=352974#post352974
comment cuối cùng
thật sự không nghĩ đây sẽ là lời của 1 con người??? tôi hỏi bạn: giết 1 con chó với giết 1 con người bạn thấy cái nào nặng hơn???
Tôi là 1 người rất yêu động vật, cũng từng trải qua nỗi đau khi chú chó của mình ra đi, tôi cũng khóc cũng nhớ nhung hàng đêm, cũng bao lần muốn tìm kiếm 1 chú cún khác mà không thể giống như chú cún tôi từng có được... Nhưng tôi không phải là người mù quáng, mù quáng đến mức đánh chết 1 kẻ trộm chó của mình để cho hả cơn giận được. Đó là vì sao thế? Con người ta ai cũng có lúc lầm đường lỡ bước, họ sai phạm dù tội nặng hay nhẹ bao giờ pháp luật và người dân cũng xét đến tình người trước. Đến con vật khi phạm lỗi mình đánh nó còn thấy thương huống chi đây lại là cả 1 con người.
Tôi không thể hiểu sao lại có nhiều người suy nghĩ quá khích và tiêu cực về vấn đề trộm chó như vậy, dù là tức giận đến mấy cũng nên biết suy xét hơn.
Hành động của những người dân trên tôi thấy 1 số là tức giận vì chó bị bắt còn 1 số là hùa theo đánh hôi. Thật quá thiếu ý thức và dã man, cần được lên án để không còn những điều đáng tiếc xảy ra nữa.

Yêu thương đồng loại và lòng nhân đạo thì quá tốt rồi,nhưng... nên xem lại lòng thương của mình đã đặt đúng chỗ chưa??? Một con người thì chỉ được phép yêu thương con người cho dù những kẻ gọi là người ấy tâm địa và việc làm của nó chẳng bằng loài cầm thú ư??? Nếu tôi đột nhiên nảy ra ý định cươp đi và hủy hoại không thương xót một vật mà bạn trân trọng,quý giá hơn mạng sống của chính mình rồi tôi nhởn nhơ bảo là tôi lầm đường lỡ bước liệu bạn có tha cho tôi không nhỉ??? Nêú bạn tha thứ được vì xét đến tình người với những thằng ung nhọt xã hội ấy,tôi thiết nghĩ bạn nên làm một việc nhân đạo là nuôi thật nhiều chó mèo cho chúng nó trộm và bán thịt đi để chúng nó có tiền mà xài và hút chích cho sung sướng nhé!!! :D

vinhphuc

Member
Đã là thành viên vietpet thì không ai bênh vực bọn trộm chó đâu bạn à, nhưng đánh chết 1 người trộm chó là một chuyện hoàn toàn khác, bạn có nghĩ đến hậu quả khi bạn đánh chết 1 người không? Xin mọi người hiểu cho vấn đề ở đây là việc đánh chết người vì người đó ăn trộm chó là đúng hay sai? Nếu các bạn nói là đúng thì mình không còn gì để nói.

Đã là thành viên vietpet thì không ai bênh vực bọn trộm chó đâu bạn à, nhưng đánh chết 1 người trộm chó là một chuyện hoàn toàn khác, bạn có nghĩ đến hậu quả khi bạn đánh chết 1 người không? Xin mọi người hiểu cho vấn đề ở đây là việc đánh chết người vì người đó ăn trộm chó là đúng hay sai? Nếu các bạn nói là đúng thì mình không còn gì để nói.
Đánh chết một kẻ trộm rõ ràng là quá nặng tay nếu chúng nó chỉ đơn giản trộm vì miếng cơm manh áo. Còn những thằng trộm này thì xin bạn xem kĩ thành tích của nó sẽ thấy hãi hùng. Chúng nó sẵn sàng đâm chém,chọi đá,bắn đá vào đầu,quăng bột ớt vào mắt khổ chủ của những chú chó kia,thậm chí sẵn sàng đâm chém luôn nếu tiện tay. Bắt được chúng nó thì cái tội ấy bị xử thế nào thì ai cũng thừa biết rồi? Ai chết ai đau thì tự mà ráng ngậm ngùi,còn chúng nó vẫn nhởn nhơ dòm ngó để hại người hại vật. Không cho chúng một bài học xương máu để mà sợ,mà chùn chân thì còn cách nào khác? Chẳng lẽ cứ lấy mắt mà ngó chúng lộng hành rồi ngồi than khóc vì mất cún yêu mới là người nhân đạo? Mà đánh hội đồng mới may ra chứ một thân một mình làm được gì chúng chứ? Có ở tù vì đánh chết một thứ người không đáng sống ấy thì cũng không đến nỗi nào đúng không(do đông người đánh quá thì tội chia thế nào)? Mình thiết nghĩ nếu gặp chuyện mình cũng sẽ làm thế dẫu ai nói thế nào,để bảo vệ các con của mình. Còn ai gọi mình không phải con người hay vô nhân tính mình cũng mặc. Cũng chẳng thích đánh đồng với những kẻ gọi là con người như lũ trộm chó ấy mà làm chi đâu.

vinhphuc

Member
nguyenhong nói vậy thì mình chỉ biết cười thôi, cách hành xử của bạn chứng tỏ bạn là một người không tôn trọng pháp luật. Nó trộm chó của bạn, bạn đánh chết nó, con nó đánh chết bạn, con bạn đánh chết con nó......

mydog18

Nó trộm chó của bạn, bạn đánh chết nó, con nó đánh chết bạn, con bạn đánh chết con nó......
nếu nó không trộm chó mình thì đâu có gì xảy ra, tại nó trôm nên phải bị đánh :-bd

A3k8DongAnh

Tôi nghĩ không nên đánh mấy thằng cẩu tặc đến chết như vậy, tôi chỉ mong chúng nó ở nhà thì bị sập nhà chết, ra đường thì bị ô tô cán chết, đi bộ thì bị sét đánh. Hay nhất là bón chúng nó bị mấy em cún bị dại cắn cho mấy nhát. Chúng nó chết là đáng nhưng mọi người không nên bẩn tay với mấy thằng này. Chó mèo như người trong nhà, chúng nó trực tiếp hay gián tiếp giết đi chó mèo khác nào giết người.

kidzwalk

Member
Kể ra thì đánh chết người như vậy cũng hơi đáng tiếc, nhưng mà nếu vào em thì em cũng làm như vậy. Chúc mấy bạn câu trộm chó sớm xanh cỏ ^_^

đánh chết người vì trộm chó nghe có vẻ dã man thật. nhưng đã có vị nào đuổi theo kẻ bắt trộm chó đó chưa? có vị nào biết chúng nó mag theo cái gì không?

dân ở tôi,cứ thấy bọn trôm chó là đánh. vì nhiều người bị chúng vác mã tấu chém vì ra cản đường. riêng tôi bị chúng tung ớt bột mà té xe. may mà vẫn tông vào chúng,giải thoát cho con chó.

nghĩ cũng lạ.nuôi chó là yêu chó. và lẽ ra phải căm ghét bọn trôm chó. nhưng không hiểu sao có vài người lại lên án những người bênh chó.

ducchec

Member
E mà bắt đc bọn này thì chúng nó cũng chết với e.mịa nuôi bao lâu quý như thế,để rồi 1líc gọi mãi k thấy đi tìm loạn lên k đc