• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

câu hỏi về chuột lang !HOT! (2)

hamster_chip_39

chú chuột lang nhà em là con đực, mấy ngày hôm nay nó cứ rít lên mặc dù em đã cho nó ăn rùi, dọn chuồng rùi. Có phải nó đã đến thời kì động đực,mà em ko bít nó bao nhiêu tuổi đâu. Anh chị nào bít trar lời hộ em :chicken:

Trời!mấy con này lúc nào chả kêu!nhà mình nuôi 6 con, mỗi lần mình đi ngang nó kêu um sum!mà bạn cho nó ăn gì vậy???

bosua7592

Nó ăn như hạm á ! Tui nuôi 2 con ! ko cho ăn là rít hoài ! Đâu ngờ gặm nhấm ăn liên tục đâu , nên chỉ 1 hôm sau thì 1 chú đã die T____T ! hix hix ! Và tui cho ăn nhiều hơn thì chú còn lại đã bớt rít !! >.< !

1 ngày nhịn thì nó ko die đâu chỉ mệt thôi chắc nó bị sao nên sinh bệnh sẵn mà mh ko để ý hoặc ko biết...à mà vấn đề kêu thì...bọn này ít kêu lắm...ngày nào cũng để cám chim cám thỏ trong lồng(sợ nó đói)nên hình như nó ko đói để kêu thì phải...hoặc là nó mới về(3 ngày)