• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Câu cá. Ai thích câu cá nào?

die_rui

Member
Cứ tưởng chiều tối đi, thế mà lại hoãn, chán quá....''''''''''''''''''''''''''''''''''

HOhangbac

Member
báo cáo các bác hôm nay vào lúc 6h30' em câu dc trắm trắng nặng 3kg tại Gia lâm,từ đầu giờ chiều em toàn chạm Rô nên lúc đang chuẩn bị về thì thấy mất phao giật lên tưởng bé ai ngờ dc em trắm 3kg dòng chú này khoảng 20' thì em cho lên dc bờ. chào cả nhà

DavidHHH

Member
hôm qua em cũng bắt được khoảng 10 con thầu dầu ạ. Chắc được 1 lạng cá =)) =))

báo cáo các bác hôm nay vào lúc 6h30' em câu dc trắm trắng nặng 3kg tại Gia lâm,từ đầu giờ chiều em toàn chạm Rô nên lúc đang chuẩn bị về thì thấy mất phao giật lên tưởng bé ai ngờ dc em trắm 3kg dòng chú này khoảng 20' thì em cho lên dc bờ. chào cả nhà
Ông câu hồ nào đấy? Giá cả thế nào cụ trhể hơn tẹo đi để anh em cung nhau đi chiến đấu.

HOhangbac

Member
báo cáo các bác hôm nay em câu dc 1 chú TRÔI digan 3,2kg tại thạch bàn vào lúc 5h15' em dánh vào đuôi, nó chạy kinh quá mãi em mới đưa dc nó lên bờ, đây là em nó lúc em chuẩn bị về hiiiiiiiii

AQ101

Member
Bực mình với chú Quân này quá, cứ đi xong về có kết quả lại post lên trêu anh em. Những ngày không thấy báo cáo chắc làm rụng hết răng hả?:))

anhthe98

Member
Bực mình với chú Quân này quá, cứ đi xong về có kết quả lại post lên trêu anh em. Những ngày không thấy báo cáo chắc làm rụng hết răng hả?:))
Bác AQ mà thấy hội câu này thì phê luôn:)):)):)) ko biết bác thích hội nào hơn????

HOhangbac

Member
Bác AQ mà thấy hội câu này thì phê luôn:)):)):)) ko biết bác thích hội nào hơn????

hay thật đi câu kiểu này k cầm cần câu mà cũng đc cá hay hay hôm nào thử hỏi bác anhthe98 xem bác câu như thế nào. đùa bác tí, hôm nào rảnh mấy anh em mình đi câu 1 buổi cho vui đê, bác AQ thấy thế nào bác lên tiếng để anh em đc biết,

AQ101

Member
Nhất trí ngay, tuần này thì anh hơi bận một chút. Khoảng giữa tuần sau đi, đi từ trưa đến đêm về cho nó thoải mái! Chú TLC, DR, HHB chọn địa điểm nhé. Anh sẽ cõng chú AT đi xem chú ấy câu bằng gì (cá chim trắng đợt lạnh vừa rồi chết gần hết, e rằng câu kiểu Úc không được):)

HOhangbac

Member
sau đây là tác phẩm của em hôm thứ 7 vừa rồi. hôm đó đi câu đc 15kg cá nhưng ưng ý nhất với 2 em này. trăm trắng 4,8kg và 1 em chép 4,2 kg

các bác đánh giá hộ em với...... hihihihihihihihi

KimCuong

Active Member
Lâu lâu không thấy Topic này sôi động. Em mạn phép kính tặng niềm đam mê của các bác trong Topic này. Hihi!

[imgc="Nghiện câu cá."]http://vtc.vn/newsimage/original/vtc_43357_fíhing.jpg[/imgc]

AQ1001

Member
Hôm nay mưa quá, không biết cuối tuần có nắng lên không? Nam béo, Quân gầy, đâu cả rồi? Câu đê......ê.....ê
@KC: có cái c Tầu mãi chả chịu bỏ ra dùng gì cả, khéo hỏng mất rồi ấy chứ

Hoan2008

Member
Em xin góp vui vài con cá, anh em nướng nhậu chơi...

Trời trong xanh, nước trong xanh
Em thả cái cần, bắt cá ...lành canh...

Lành canh, không phải lành canh
Một con chép đẹp ! Chẳng ... tanh tý nào

Em mừng, em thét, em gào
Khiến em cá chép nhảy vào bụi cây

Thật là giây phút ngất ngây
Một con (cá) chim trắng giữa bầy .... ngượng ghê :blusshing:

Mạn phép sửa bản gốc tí nhé Hoan(cho anh em tưởng tượng tí)

Em xin góp vui vài con cá, anh em tưởng tượng chơi...

Câu cá nhìn hồ nước xanh
Một bàn chân đẹp ! Chẳng xanh tí nào

Câu cá anh kéo cái ào
Một con cá mới nhẩy vào phía anh

Em mừng, em thét, em gào
Khiến anh sợ quá nhẩy ào đỡ em

Thật là giây phút ngất ngây
Mấy em sinh gái quây .... ngượng ghê :blusshing:

khanhtungbk

Member
Lúc câu được con chim trắng , lỡ có chị nào trong nhóm hỏi tên cá gì thì anh Hoan trả lời thế nào ? :) Trả lời xong có khi "trắng" luôn thì chết . :))

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Xin chào - Kelv cũng là 1 môn đồ của môn câu cá. :) Có dịp sẽ cùng giao lưu với các bạn .

HOhangbac

Member
Hôm nay mưa quá, không biết cuối tuần có nắng lên không? Nam béo, Quân gầy, đâu cả rồi? Câu đê......ê.....ê
@KC: có cái c Tầu mãi chả chịu bỏ ra dùng gì cả, khéo hỏng mất rồi ấy chứ

bác xem hôm nào đi câu thôi, lâu quá k cầm cần em sợ quên mất cách câu mất hihihi, bác tổ chức cho anh em 1 buổi đi giao lưu giã ngoại đê

AQ1001

Member
bác xem hôm nào đi câu thôi, lâu quá k cầm cần em sợ quên mất cách câu mất hihihi, bác tổ chức cho anh em 1 buổi đi giao lưu giã ngoại đê
Tuần này anh hơi bận, chú Nam béo cũng thế chắc để tuần sau Quân nhé, chú xem có chỗ nào câu hay hay thông báo anh trước 1 ngày là xong, giờ nào cũng đi được!

AQ1001

Member
Xin chào - Kelv cũng là 1 môn đồ của môn câu cá. :) Có dịp sẽ cùng giao lưu với các bạn .
Trời ạ thế mà tui không biết, hồi cuối năm ngoái vào SG đi trại Đồng bảo cùng chú LeMinh77 nhìn mấy cái hồ câu ghiền quá kéo nhau vào câu một lúc. Đến khổ hôm đó cứ đòi mấy thằng bạn đưa đi câu mà tụi nó kêu đi tận Cần giờ phải đi 1 ngày, định đi Trị an mà cũng chưa đi được.
Hội CPQSG có Thanh Festival cũng thích câu cá lắm thì phải