• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Câu cá. Ai thích câu cá nào?

Ki_Nho

Moderator
Anh Quang cuối tuần bận thì có đi xem gà được không đấy?
@ Anh Thănlăn: Cẩn tắc vô áy náy :D :p, iem cứ tin anh Quang cho chắc ăn, anh AQ ko đi thì em ở nhà luôn cho lành :p.

candy

Member
Cả nhà ơi cho em hỏi mình hay tổ chức câu ở hồ nào vậy? câu tính giờ hay câu cân?câu hồ sinh thái hay câu sông vậy? em cũng mê câu nên nếu mọi người tổ chức đi ở đâu thì cho em bám càng với nhé.
àh quên, có thể mang theo cún khi đi câu được không ạ? mọi người hay câu theo hình thức câu tay, câu lancer hay câu lục vậy?
sđt của em:0912277030>:D<:-"

die_rui

Member
Cái thớt này xôm tụ quá nhỉ, mà bọn em chưa đi bác Quang đã tính chuyện mang cá về rồi thì còn ăn được gì nữa.hic...Bác Quang xem còn cái hồ nào ra hồn thì tổ chức đi, Bình Minh nản lắm rồi:D

anhthe98

Member
Đề cử chú béo ThanLanCon phụ trách vụ câu kéo. Anh có gia đình rồi khó chủ động thời gian lắm. Lịch câu kéo bà con cứ alo Nam béo nhé.
Cuối tuần này đi đâu đây hả chú Béo? Cuối tuần Anh bận mất rồi, đang tính đi một buổi trong tuần mà chưa xác định ngày nào. AT98 có đi không để alo, trưa đi chiều tối về nhà, coi như đi làm?
Hehe! E rỗi từ thứ2 đến thứ7 lại giờ HC nữa thì OK!Khi nào bác đi alo E trước 1 tiếng. Tuần này E ko đi đâu khỏi HN!

Câu cá cuối tuần!

Hôm nay là thứ năm roài....
Anh Quang, thứ Bảy này là 8 - 3 đấy. Liệu ông anh và anh em máu câu kéo có bận rộn gì không? Nếu đi đc thì anh Quang tổ chức sang Toàn Lan một chuyến đi, mấy anh em hội Chó thi câu cá..he he he he! - mang về tặng "vợ"... :))

AQ101

Member
Hôm nay là thứ năm roài....
Anh Quang, thứ Bảy này là 8 - 3 đấy. Liệu ông anh và anh em máu câu kéo có bận rộn gì không? Nếu đi đc thì anh Quang tổ chức sang Toàn Lan một chuyến đi, mấy anh em hội Chó thi câu cá..he he he he! - mang về tặng "vợ"... :))
Tuần này không đi được rồi, cả năm có mỗi ngày 8-3 phải ở nhà nịnh vợ lúc khác đi đỡ bị cằn nhằn. Các chú đi có cá mang qua tặng bà xã anh càng tốt, lần sau gọi anh đi câu chị lại càng quý!:)):)):))

Hic hic hic.... vậy tiện thể em thông báo luôn cho những ace quan tâm tới mục câu kéo trong diễn đàn luôn. Thứ Bảy này anh Quang AQ cùng một số anh em đã có có "8-3" sẽ bận "nịnh" vợ, vậy nên thứ Bảy này ace chúng ta sẽ hoãn sự "sung sướng" lại một tuần. Nếu không có gì thay đổi và tuỳ vào thời tiết của thứ Bảy tuần sau, chúng ta sẽ tổ chức một buổi câu cá tại hồ câu Toàn Lan - Thanh Trì HN. Em xin mô tả sơ qua hồ câu TL này...... Hồ rộng, nước khá sâu và cá thì... rất to (có bắt được hay không mới là vấn đề). Đây là hhồ câu theo giờ, em và Die rùi thường câu tại hồ này, thường thì câu nửa buổi trả 100K/ 2 cần. Bờ hồ rất rộng rãi thoáng mát,. ace nào có ý đồ mang chó đi câu thì càng hay, ai câu cá thì câu cá, ai không câu cá thì ngồi câu "mồi nhắm - ngắm chó".. Trước đây hồ TL này đã có thành tích câu lên 1 chú Trắm đen nặng 32 kg, cá lưu còn rất nhiều.. Mọi người hưởng ứng thì vào đây đăng ký nhé, tất cả giao dịch đều thông qua anh Quang "AQ101" em chỉ là " cầm đèn chạy trước ô tô tẹo thôi...he he hêh>:D<

@ Anh Quang: Vậy đầy đủ chưa anh? Đúng như lời anh dặn nhé...he he :angel:

Cả nhà ơi cho em hỏi mình hay tổ chức câu ở hồ nào vậy? câu tính giờ hay câu cân?câu hồ sinh thái hay câu sông vậy? em cũng mê câu nên nếu mọi người tổ chức đi ở đâu thì cho em bám càng với nhé.
àh quên, có thể mang theo cún khi đi câu được không ạ? mọi người hay câu theo hình thức câu tay, câu lancer hay câu lục vậy?
sđt của em:0912277030>:D<:-"
Chào Dc Candy, mấy anh em trong hội có cùng sở thích đi câu rất hoan nghêng. nói chung anh em trong hội câu đủ các hình thức, chủ yếu là câu lục thôi, riêng anh Quang AQ thì anh ấy câu đủ mọi hình thức không có kiểu câu nào mà anh ấy không biết. Dc Candy tham ra câu theo hình thức nào vậy?

AQ101

Member
Tòan Lan cũng OK thôi có điều chú Béo với die_rui chịu trách nhiệm vụ tính với chủ hồ vì giá ở đây đúng biểu là 100k/3 tiếng. Anh thì các chú cứ bảo có ông anh ở quê mới lên không biết câu lục, cho ông ấy vào câu mấy con cá thiểu bằng cần đơn là xong? Chú Hưng không câu xa bờ được thì làm chân vớt, gỡ cá!
Chú ý: Muỗi thì nhiều hơn cá, đi câu bà con nhớ mặc quần bò, đi giày, tất làm hẳn 2 đôi tất xù, găng da, mũ bảo hiểm đội 24/24 cho nó chắc ăn!

Tòan Lan cũng OK thôi có điều chú Béo với die_rui chịu trách nhiệm vụ tính với chủ hồ vì giá ở đây đúng biểu là 100k/3 tiếng. Anh thì các chú cứ bảo có ông anh ở quê mới lên không biết câu lục, cho ông ấy vào câu mấy con cá thiểu bằng cần đơn là xong? Chú Hưng không câu xa bờ được thì làm chân vớt, gỡ cá!
Chú ý: Muỗi thì nhiều hơn cá, đi câu bà con nhớ mặc quần bò, đi giày, tất làm hẳn 2 đôi tất xù, găng da, mũ bảo hiểm đội 24/24 cho nó chắc ăn!
Anh ơi bây giờ nó tính tiền đúng giá lắm, nhưng anh đúng ra tổ chức thì em ra lo vụ giá cả ngay ấy mà..
@ Davidhhh: Chú đặt gạch sớm thiệt..he he he.. Tình hình này mùa câu năm nay lại có bạn câu rồi..
1: Davidhhh
2: Thanlancon
3: AQ 101
4: Die rùi
5:..........

AQ101

Member
Theo thông báo của TLC và DR, tối qua(T6 7-3) hai cần thủ của VP sang Bát tràng săn trắm đen để chào mừng ngày chị em. Kết quả vào hồi 20h hôm qua đã bắt được một bác trắm đen >9kg. Đề nghị ban QT cử phóng viên đến xác minh và làm phóng sự cổ vũ phong trào câu kéo!>:D<>:D<>:D<

die_rui

Member
Theo thông báo của TLC và DR, tối qua(T6 7-3) hai cần thủ của VP sang Bát tràng săn trắm đen để chào mừng ngày chị em. Kết quả vào hồi 20h hôm qua đã bắt được một bác trắm đen >9kg. Đề nghị ban QT cử phóng viên đến xác minh và làm phóng sự cổ vũ phong trào câu kéo!>:D<>:D<>:D<
:-bd:-bd:-bd:-":-":-" Tin này hay ah!Giờ mới nghe thấy

AQ101

Member
:-bd:-bd:-bd:-":-":-" Tin này hay ah!Giờ mới nghe thấy
Ối giời ơi , sáng nay chú béo vẫn khẳng định với anh là con trắm trên 9kg, nhai cái bong bóng cá cứ tưởng là dạ dày lợn. Lại còn phần anh một khúc nữa chứ? Chú cũng có mặt, lại cầm cả điện thoại lúc anh hỏi. Giờ lại nó là mới nghe thấy, hóa ra tin vịt à?????
May là hôm đó rủ khách SG sang chứng kiến, chứ muộn như thế có chạy ra chợ cũng không xoay kịp cá! :)):)):)) Thôi thì trong cái rủi có cái may. Riêng chú Nam béo bây giờ chuyển sang hệ bát(8) phân nhé!

die_rui

Member
Ối giời ơi , sáng nay chú béo vẫn khẳng định với anh là con trắm trên 9kg, nhai cái bong bóng cá cứ tưởng là dạ dày lợn. Lại còn phần anh một khúc nữa chứ? Chú cũng có mặt, lại cầm cả điện thoại lúc anh hỏi. Giờ lại nó là mới nghe thấy, hóa ra tin vịt à?????
May là hôm đó rủ khách SG sang chứng kiến, chứ muộn như thế có chạy ra chợ cũng không xoay kịp cá! :)):)):)) Thôi thì trong cái rủi có cái may. Riêng chú Nam béo bây giờ chuyển sang hệ bát(8) phân nhé!
Khà khà...câu lục thì chỉ dùng hệ lục phân thôi anh Quang ah.Tiếc là hôm ấy không có máy ảnh tặng bác 1 kiểu làm kỷ niệm:sleepy:

Ki_Nho

Moderator
Mấy tuần nay rồi, tuần nào em cũng bận. Hix tiếc quá! Nghe thấy cá to >9kg mà thèm. Hết bận việc em lại xin theo ké các anh đi câu nhé :)

bocun2006

Phó Nhòm Vietpet
ối trời ơi...............ông thàn lằn to ơi .................ông săn được khủng long con mà không cho tôi chén với .............tôi jận ông luôn.......................

AQ101

Member
ối trời ơi...............ông thàn lằn to ơi .................ông săn được khủng long con mà không cho tôi chén với .............tôi jận ông luôn.......................
Giờ BC mới kêu, ngay khi biết tin chú béo săn được anh đã alo mà còn chả được một cái vảy nào để làm kỷ niệm nữa là, nói gì ăn uống?:(

Vô địch về câu cá của Vietpet đã thuộc về Kỳ nhông, kinh nghiệm của Kỳ nhông là cứ đến ngày 1/4 cá nổi lên nhiều lắm, cứ lấy vợt mà vợt cũng được, chăng cần cần câu đâu. hì hì