• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cái Tết của mèo con

[alex]

Member
Gọi là mèo con thì cũng không hẳn, vì Su về nhà mình đến 23 tháng Chạp năm 2009 là tròn 1 năm. Nhớ tết năm ngoái Su bé như cái kẹo, mặc cái áo nhỏ nhất cũng không vừa, vậy mà năm nay phải mua áo lớn nhất và bất ngờ hơn cả là Su đã sinh thêm 4 nhóc tì đáng (iu) yêu lắm lắm ^^!

Tết vừa (rùi) rồi Su diện áo con ong nhé, con ong chăm chỉ đấy cả nhà ah :x Lúc này không nhìn thấy bụng nên không biết là Su mang bầu cơ, em nó gầy lắm í :(

Nhìn cái này như dân Hip hop í :D

Tết này sắm thêm nhà mới cho em nó

Rạng sáng ngày hôm nay tức 23/3 Su hạ sinh 4 nhóc tì, 1 vàng 3 xám, mình chưa xác định giới tính được ^^!

linkya

Member
ôi đáng yêu thế. cái áo hình con ong nhìn cũng lạ nữa. Em nó đẻ thế là có mèo con chăm rồi. Bạn sướng nhé. Nhìn mấy bé nhỏ tí hin à.

lechan

Member
Á... Su mặc áo trông Kook quá à :D. Rất xì tin và phong cách, tớ cứ ngỡ là mèo zai cơ đấy ^^. Xem ảnh Su thấy thật là ấm áp, ấm áp từ khuôn mặt cho đến cả những bộ đồ phụ kiện bạn mặc cho Su và cả ngôi nhà cùng lũ trẻ con Su sinh :)

Le To Anh

Member
[alex];271644 nói:
Tết này sắm thêm nhà mới cho em nó

Mình muốn mua một cái nhà giống thế này, địa chỉ ở đâu bạn có thể chỉ dẫn giúp.
Cảm ơn

[alex]

Member
Mình mua ở Đê La Thành, ngay canh trường ĐH Văn Hóa ấy, dễ nhìn lắm :)

lechan

Member
Bạn ALex ơi, mèo con được mấy tháng rồi??? Có thể up ảnh mấy nhóc lên không??? Nếu được , tớ muốn hỏi bạn có cho các em đi nhà mới không đê xí một em :p

[alex]

Member
Hì hì, đúng 1h đêm nay các bé mới tròn 2 tuần tuổi, mới mở mắt bạn ah ^^! Tớ chưa có ý định cho, nhưng nếu lớn lớn tí nữa mà nghịch ngợm quậy phá quá thì tớ sẽ san sẻ bớt gánh nặng cho các bạn ;))

[alex]

Member
Hôm nay lũ nhóc nhà mình đã được đúng 6 tuần tuổi rồi, các bé đều khỏe mạnh, lớn nhanh và rất là nghịch ngợm. Share 1 vài hình ảnh cho các bạn cùng chung vui với mình nha :)
Đã đến giờ ăn đêm rồi, tập trung nào

Í, ai chụp lén tụi mình kìa! ( Đây là cu Bi - anh song sinh với cu Bin )

Bé Na - xinh nhất nhà nhưng cũng nghịch không kém phần ai

Cái gì vuông vuông, tròn tròn thế kia ??? ( còn đây là cu Bin - em song sinh với cu Bi )

Sẵn sàng thủ thế, chắc cô nàng đang tập rình mồi ^^! Trông ra dáng người nhớn phết. Trông thì vậy thôi nhưng lại là đứa nhát nhất, ít chiu ăn sứa ngoài nhất, chỉ bú tí mẹ là nhanh - bé Bống - vàng nhất nhà ^^!

Hóa ra chụp ảnh, mình phải tạo dáng thôi ^_^

Chơi trốn tìm nào!

Có ai thấy mình không nhỉ???

Phải trốn thật kỹ mới được

Chuẩn bị nâng tạ nào, phải tập thể dục đều đặn mới khỏe được...

1...2...3... lên nào!

[alex]

Member
Mẹ con Su được danh riêng 1 phòng và 1 giường với đủ thứ đồ chơ, từ tí giả tới đồ ngặm cho đỡ ngứa răng, từ ống chui vào - ra cho tới... tạ
Đây là giờ chơi tập thể hảng ngày ^^!

Ngứa răng quá

Chuẩn bị uống sữa nào!

nguyenthuy

Member
Tình hình là VP dạo này bùng nổ dân số ghê quá, mèo nhà bạn đáng yêu thật, một đàn lóc nhóc thế này chăm sóc cũng vất vả lắm đây :D. Mỗi cái hình hơi bé, bạn tìm cách post hình to đi nhé, trên diễn đàn có hướng dẫn mà. Chúc cho đại gia đình mèo luôn khỏe mạnh, hay ăn chóng nhớn, yêu mấy nhóc :x

[alex]

Member
Thanks bạn ^^! Hình của mình 600x450 đó, bạn cứ click thẳng vào hình mà xem, tớ up đúng size nhưng lên 4rum nó tự thu nhỏ lại đó :p

á á....Su nhà bạn đụng hàng áo con ong với Xù nhà mình nhé... ( ko biết post ảnh ) :( 1 lũ mèo yêu chết đi....h mình chỉ nuôi có 1 con thôi à...không được nuôi nhiều :(

mèo nhà bạn xinh thế. tình hình là mình lại lên cơn thèm nuôi 1 e mèo. Mình rất thích e quàng khăn của bạn. Nếu khi nào bạn muốn giảm dân số thì cho mình e đó nhá. Mình ở khu Đê La Thành gần trường DH Văn hoá đó. có j pm mình nhá.

[alex]

Member
Nhà mình cũng chỉ nuôi 1 con thôi, mèo mẹ sinh ra lũ nhóc này nè, tụi nó quậy tung trời nên mẹ mình cứ la hoài :( Cũng sắp đến lúc phải giãn dân ra rồi, bạn cứ để lại sđt nhé, có gì mình sẽ liên lạc. Sắp tới phải cho tụi nhóc đi off đã, 1 em mèo đã cho người quen nhưng hôm tới off mình cũng đón cho đi luôn :D

hihi. thanks bạn nha. sđt của mình đây: 0974436064

Mình tên là Hà bạn nhé. Bạn để cho mình e quàng khăn ý. Thanks bạn nhiều lắm! Mong tin bạn!

[alex]

Member
Mình còn con Bống màu vàng thui, mấy nhóc kia người quen tớ bắt lúc mình không có nhà nên không giữ được, nếu thích nhóc màu vàng thì pm mình nhé :)

he_he

Member
Em Bống ne chị Alex ơi

[alex];296300 nói:
Mình còn con Bống màu vàng thui, mấy nhóc kia người quen tớ bắt lúc mình không có nhà nên không giữ được, nếu thích nhóc màu vàng thì pm mình nhé :)
đây là một số ảnh của em sau khi về nhà mới khoảng 1 tháng
[/ur

[url=http://www.postimage.org/image.php?v=Pq8lC7r]

chị oooi em đây nề bây giờ em béo lắm nè
chả thấy ace của em vào post ảnh nhỉ hic..hic..

thành thật xin lỗi bạn Alex nhé bây giờ mới post được ảnh lên cho chị Alex xem em Bống thế nào

Đây là ảnh em lớn hơn rồi (khoảng đầu tháng 8 nhe)
xin lỗi đây là 1 ảnh lúc mới về

he_he

Member
mới post lần đầu nên thông cảm nhé. cũng bận nhiều việc nên bây giờ mới up ảnh lên đc.....muộn còn hơn không ....never to late.
dạo này không thấy chị Alex lên VP nữa thì phải ,hôm nào Bống sẽ qua thăm chị nhá....

[alex];277192 nói:
Mình mua ở Đê La Thành, ngay canh trường ĐH Văn Hóa ấy, dễ nhìn lắm :)
mua cái nhà như này về rồi thì tập cho mèo làm sao để nó chui vào đó ngủ nhỉ, mình mua 1 cái nôi nhỏ bằng vải cho mèo nhà mình mà chẳng bao giờ nó chịu vào đó, toàn ngủ lê ngủ la chán quá :(