• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cách xem trứng bồ câu

datluckky

các bác chỉ giúp em làm cách nào để biết trứng bồ câu có cồ hay là ko ? em mới chơi bồ câu kểng mong các bác chỉ giúp em !!! nhân đây em up mấy tấm hình cho các bác xem luôn

Bạn nên dùng trang này http://upanh.com/ để up ảnh, khi đó tấm hình sẽ lớn và mọi người sẽ coi rõ ràng hơn. Ví dụ như tấm sau đây mình up bằng trang web đó. Có gì mà chưa hiểu thì nhắn tin hỏi, mình sẽ giải đáp cho.

Chim ấp được ba ngày thì bạn lấy cái trứng đưa lên trước đèn sáng để soi, khum tay lại tạo thành một vòng để mắt mình chỉ nhìn qua trứng đó. Khi đó nếu có cồ thì sẽ có một mạng lưới mạch máu trong trứng giống như cái mạng nhện.

datluckky

em mới vào diễn đàn đây là lần đầu em post bài nên có nhiều sai sót mong các anh em thông cản !!! e cảm ơn anh hoàng dương đã chỉ giúp em !!!