• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cách vệ sinh cho cún con

hoaloaken

Member
:) anh chị ơi cho em hỏi có cách nào giữ cho lỗ tai của cún ko dơ và bám bẩn ko ạh.cún nhà em cứ 2 ngày là em phải vệ sinh lỗ tai cho cún 1 lần, vì lỗ tai cún rất mau dơ và có ghéc bẩn,em ko bik có sản phẩm nào vệ sinh sạch sẽ cho cún được lâu dài ko nữa,mong anh chị tư vấn giúp cho :)

kemkem

Member
cái này cứ VS = tay là sạch nhất ,mình ngày nào chả ngoáy cho con fốc ở nhà,ngoáy xong nhỏ thuốc nhỏ tai nữa ko tai bọn này mà bốc mùi thì kinh nhắm :(

hoaloaken

Member
ủa mình phải nhỏ thuốc cho nó nữa sao? mà nhỏ thuốc gì, trong khi nó đâu có bị viêm tai hay mắc một số bệnh về tai đâu ấy nhỉ?em thì cứ 2 ngày là lau sạch tai cho cún 1 lần, phải công nhận, tai cùa tụi nó hôi thật, vừa lau em vừa phải nín thở đấy,hihi

uhm. Mình cũng đang muốn thỉnh giáo 1 số ACE về cách làm VS cho chó con chihuahua nhà mình. Vì nó còn nhỏ mới hơn 2 tháng thui nên mình ko dám tắm thường xuyên mà em nó thì nghịch lắm. Tắm xong chút xíu là dơ liền àh. Bực ghê. Hiz...

ngày bận áo cho nó ,tối đi ngủ thì thay áo khác ( giống như áo ngủ vậy...)cho em nó chơi giỡn thoải mái cũng chỉ dơ áo ngòai thôi, còn vệ sinh tai thì mình lấy tăm có quấn gòn nhúng oxy già ngoái nhẹ từ ngoài vào trong cho em nó quen,đừng thọc vào trong liền làm em nó giật mình không cho làm nữa,còn vành tai ngoài thì lấy khăn ngoáy nhẹ xung quanh có khi em nó ghiền để yên cho làm thì khoẻ,không thì phải chiến đấu với nó cũng hết giờ..chihuahua của mình 1 tháng tắm cho 1 lần cũng không thấy hôi,em nó cũng quậy lắm,tối trước khi đi ngủ thì vệ sinh mình mẩy bằng khăn..đủ để thơm rồi...