• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cách nuôi Rottweiler

Dach

Dear các bác,

Em vừa rước 01 em Rottweiler đực khoản 03 tháng tuổi. Hàng ngày em đi làm, nên xích em nó ở nhà (em nó chơi cùng 01 em dachsund cùng tuổi).

Hiện em đang phân vâng, không biết nên xích em nó hay mua chuồng cho em nó. Em có tham khảo một số ý kiến từ diễn đàn, thấy bảo nuôi chuồng sẽ tốt hơn, nhưng em không biết tốt hơn thế nào.

Mong các bác giải thích giúp em với!
Thanks

thophi

Gửi bác,

Theo ngu ý của em nếu không có điều kiện thả thường xuyên thì nên làm cho em nó 1 cái chuồng to to, bằng cây luôn càng tốt,vì mạng của em nó hợp với mộc.roi treo đồ đạc tòn teng, quăng banh, mấy chai nước suối không vào cho em nó chơi. nhưng cũng tranh t hủ dậy sớm để dẫn em nó đi chơi bác à!
Thân.

Dach

Hi Bác!

Hàng ngày em đều dành cho em nó thời gian để chơi đùa, tối dẫn đi một vòng quanh nhà để cho em nó vận động. Vì thấy nếu nhốt em nó vào chuồng, tội tội sao ấy.

Thanks