• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cách nuôi dạy khỉ con

kuducgl

Chào các Anh/Chị
E vừa mới được người ta cho 1 con khỉ con. E lần đầu tiên nuôi khỉ nên chưa biết gì hết. Nhờ các A/C tư vấn dùm e nên nuôi ở đâu ( Lồng hay xích hay ... ) Khỉ ăn những gì ? Cách làm cho khỉ gần gũi với mình vì hiện tại khỉ còn nhát lắm :(. Cho e hỏi ngu 1 tí là muốn cho khỉ uống nước thì phải làm sao nữa ạ ?
Em xin cảm ơn A/C nhiều lắm ạ!

phamhuyhoang

Active Member
nuôi lồng là tốt hơn bạn ạ ^_^ mình hiện nay cho em nó ăn bằng hoa quả đã qua rửa sạch sẽ ( lưu ý không nên cho ăn táo trung quốc,mình đã có một em chết do ăn táo )khỉ càng nhát thì càng dễ gần ,chịu khó cho nó ăn và vuốt ve nó ,nó sẽ theo bạn ngay cả khi đang ở bên ngoài .khỉ cho ăn bằng hoa quả thì không cần uống nước.nó rất thích ăn ngô luộc và lạc luộc nữa bạn ạ ^_^ nếu ăn ngô và lạc thì để cho nó bát nước ^_^

kuducgl

Lồng to không anh. Nhà e chó mèo đủ cả sợ khỉ nhìn thấy lại sợ nữa. Làm sao biết Khỉ đã theo mình hả a. Nếu nó theo mình thì nó có chạy vào rừng luôn ko :D