• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cách cho chó ăn rau....????

ghghghghgh123

Mình nên cho chó ăn các loại rau nào vậy và cho e hỏi cách cho e nó ăn luôn nhé
Cám ơn nhiều

tra7124119

Member
Tớ hay cho bọn nó ăn rau muống luộc + xào, canh mồng tơi rau đay mướp, rau bí xào....
Lúc đầu nó ăn chưa quen nên tớ quấn vài lá rau muống xung quanh 1 miếng thịt :D rồi rưới 1 ít nước thịt ra ngoài
CHo nó ngửi ngửi, thấy mùi thịt là ăn liền í mà
Rồi những lần sau, tăng lượng rau, giảm lượng thịt
Đến bây h thì mấy em nhà tớ ăn rau, ăn khoai là chuyện bình thường ^^

Lucky174

Member
hoặc là bạn cho nước thịt và thịt chọn với cơm rau thì cắt nhỏ ra chộn lẫn là nó ăn hết ngay

Mình nên cho chó ăn các loại rau nào vậy và cho e hỏi cách cho e nó ăn luôn nhé
Tất cả mọi rau củ mà bạn thấy bổ dưỡng cho người thì chó cũng thế thôi!
Đa phần chó đều thích ăn, ở nhà Đốm của mình thì ăn 50% rau, 40% cơm và 10%thịt (thức ăn viên).
Rau, củ, ngũ cốc bạn cần hầm, luộc chín là được.
Đại khái: Cà rốt, Khoai tây, củ dền, bắp cải, bắp chuối, ......
Thân!

kevuitinh

Member
hay đấy , mình vẫn hay cho con chó lucky ( giống chihuahua) nhà mình ăn rau , nó đặc biệt thích ăn rau cải xào và luộc

kevuitinh

Member
Tất cả mọi rau củ mà bạn thấy bổ dưỡng cho người thì chó cũng thế thôi!
Đa phần chó đều thích ăn, ở nhà Đốm của mình thì ăn 50% rau, 40% cơm và 10%thịt (thức ăn viên).
Rau, củ, ngũ cốc bạn cần hầm, luộc chín là được.
Đại khái: Cà rốt, Khoai tây, củ dền, bắp cải, bắp chuối, ......
Dog Eye

Lúc đầu bạn cho cún ăn những loại rau củ có vị ngọt như khoai, củ dền ,... sau đó đến những loại rau vị nhạt nhé. Mình thì cho cún ăn từ bé, vì chi hua hua rất hay bị táo bón nên cho ăn có chất xơ. Cún của mình ăn được đủ các loại rau và trái cây đấy bạn ạ. Chúc bạn nuôi cún khoẻ nhé.

Chó phú quốc nhà tôi khoái nhất là món canh rau muống, bữa nào có canh rau muống chan vào cơm là nó ăn thấy thương luôn.

Bi ngố

Member
chú cún nhà mình thích ăn rau muống xào nhá nhất, nói chung là từ bé đã phải tập ăn rau không sau này khổ :(