• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cách chữa bệnh sưng phù mặt của bồ câu ???

nhocsport

Member
có a e nào trên diễn đàn biết cách trị chứng bệnh sưng phù mặt của bồ câu xin giúp e với.ở nhà có 1 e 1 tuần tuổi bị như vậy mà e không biết cách trị,có a e nào biết xin chỉ dùm nhé.thanks

bang13

Member
Cái này bạn ra NTN mua 1 chai Linco-S chích khoản 2 ngày là hết liền à. hihi

nhocsport

Member
mình đã chích thử loại đó mấy ngày rồi nhưng vẫ không thấy bớt,và tới hôm nay thì e nó đã ra đi,thật tội nghiệp.dù sao cũng cám ơn bạn đã chỉ mình cách chữa.thanks

nhocsport

Member
mình đã chích thử loại đó mấy ngày rồi nhưng vẫ không thấy bớt,và tới hôm nay thì e nó đã ra đi,có lẽ phát hiện trễ quá,thật tội nghiệp.dù sao cũng cám ơn bạn đã chỉ mình cách chữa.thanks

bang13

Member
Bình thường nếu bị sưng phù mặt bạn chỉ cần chích 2 ngày là sắp hết rồi, cái này thì cần phải xem lại chim bạn bị bao lâu rồi và liều lượng chích ra sao?Thành thật chia buồn nha.

nhocsport

Member
cám ơn bạn đã chia buồn cùng mình.mình cũng không biết là e nó bị hồi nào nữa,bữa lấy e nó ra khỏi tổ thì đã thấy e nó bị phù mặt và chảy nước mắt nữa,có lẽ đã bị vài hôm rồi.nên mình chích ngay thuốc của bạn nói tại vì nhà mình có sẵn.liều lượng chích thì mình dùng loại kim chích nhỏ nhất và chích 2ml như vậy có đúng không bang13?cho mình hỏi bệnh này có phải là do gió độc gây ra không hay là do nguyên nhân nào khác?thanks

cám ơn bạn đã chia buồn cùng mình.mình cũng không biết là e nó bị hồi nào nữa,bữa lấy e nó ra khỏi tổ thì đã thấy e nó bị phù mặt và chảy nước mắt nữa,có lẽ đã bị vài hôm rồi.nên mình chích ngay thuốc của bạn nói tại vì nhà mình có sẵn.liều lượng chích thì mình dùng loại kim chích nhỏ nhất và chích 2ml như vậy có đúng không bang13?cho mình hỏi bệnh này có phải là do gió độc gây ra không hay là do nguyên nhân nào khác?thanks
Cũng lâu không vào đọc nên không biết, bồ câu bị như vậy thì xức tetracilin thuốc nhỏ mắt của người là được, nếu cần thì cho uống thêm thuốc là hết. chim bồ câu con hay bị như vậy lắm đó.