• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các Pro vào xem qua chú xoắy nhà em nhé !

boy_armani8x

Active Member
Em mới nuôi xoắy Thái lần đầu , các bác cứ nhận xét thoải mái để em được học hỏi nhé :D

em nó được 2,5 tháng , nặng 4,7kg .. Như vậy là bình thường hay là hơi gầy hả các bác :thingking:

[/url

thanhloc

Member
Chào Bạn chó bạn nên cho thông tin rõ hơn nữa như giới tính và chụp hình rõ hơn
2.5 tháng với số kg như vậy bạn nên chăm kỹ bé nữa đi chúc bạn có chú chó như ý

meobeo310

chaò bạn . nhà mình đang nuôi 1 chú trda ( vì là con lai của trd và chó ta). bây giờ no' gần 5 tháng tuổi và nặng khoảng 13,14kg. bây giờ trd nhà bạn dược bao nhiêu ký rồi? đang tính bắt thêm 1 em trd xịn. không hiểu 2 đứa có đánh nhau không.bạn cho cún ăn nhiều vào nhé, cứ thả ga cho nó ăn.

boy_armani8x

Active Member
Em dog nhà mình giới tính là boy bạn àh , bây giờ em nó được gần 3 tháng rưỡi rùi, hồi nó 3 tháng mình cân được 8kg lúc ăn no.
Đến giờ không bít được bao nhiêu kg rùi, nhưng mình cũng không quan tâm nhiều đến chuyện lên cân nữa. Cứ thấy nó ăn tốt , nhanh nhẹn, khoẻ mạnh là mừng rùi.hihi.. Thank các bạn ! :d

Thường thì chó to nó cũng không cắn chó nhỏ đâu bạn àh, nhưng nếu chênh lệc ( to-nhỏ) quá thì bạn nuôi tách riêng ra. Cún TRD nhà mình bây giờ được 3,5 tháng rồi, mới cân em nó được 9kg.. Lúc trước mình để ý đến số kg của cún nhưng sau mới tìm hiểu ra là Số kg không quan trọng lắm, cứ nuôi sao thấy nó phát triển đều đều trông nhanh nhẹn, hoạt bát khoẻ mạnh là mừng rồi.. Đôi khi những con cún cùng giống nhẹ cân hơn nhưng lại rắn rỏi, dẻo dai có sức đề kháng tốt hơn những con nặng cân.

Em nhà mình 2,5 tháng 7kg rồi. Mình ko cho ăn thả ga mà cho ăn nhiều đạm để phát triển những chỗ cần phát triển

Hix.. Không hiểu sao trả lời mấy lần mà không gửi được là sao vậy... T_T

Cám ơn tất cả các bạn đã ghé qua topic của mình... Cún nhà mình bây giờ được 3,5 tháng rùi, trông cũng cứng cáp, mình định chờ đên khoảng hơn 4 tháng là bắt đầu cho em nó tập luyện thể lực dần dần. Khi nào có dịp mình sẽ update hình em nó để xin ý kiến nhận xét của mọi người.
Thân !

Cám ơn các bạn đã ghé qua topic của mình..
@ thanhloc : Cún nhà mình là boy bạn àh, sau 2 tháng chăm sóc em nó cũng lên được đều đặn 3,5kg / 1 tháng. Thank you !

@ meobeo310 : Chúc bạn tìm được 1 em TRD ưng ý.

@ huynhtrung82 : Thank you :D

@ tuanphuthai : xoắy này được ưa chuộng hả bạn.hihihi. :D lúc mua mình cũng không để ý xoắy của cún đâu, chỉ thấy nó hoạt bát và trong mấy con cùng đàn có nó là chạy tới mừng mình nên mình chọn. Thank you !

tuanphuthai

Active Member
Con chó của bạn trông rất đẹp. Lại còn xoáy hình kim nữa chứ. Nghe nói giống xoáy Thái mà có xoáy hình kim là tuyệt nhất trong các kiểu xoáy đấy. Chúc mừng bạn đã có 1 chú chó đẹp.
Ảnh hơi tối tý lần sau chụp ảnh cố gắng chụp ở ngoài trờ để làm nổi bật hơn nữa vẻ đẹp của chú chó nhé.

boy_armani8x

Active Member
Cuối cùng thì cũng được..
Thank you các bạn đã ghé qua topic của mình nhé..! :D
dạo này em cún nhà mình đang bị nổi mẩn dị ứng nên chưa show hàng được, để bao giờ em nó đẹp trai trở lại thì mình sẽ show ảnh em nó ngay
để nhận ý kiến nhận xét, đóng góp từ mọi người.. Thân !

boy_armani8x

Active Member
@ linhu : Mình đã vào xem qua topic của bạn nhưng mà lúc đó máy lỗi nên chẳng comment được, KiKi nhà bạn nhìn giống Sam nhà mình bây giờ lắm í :
Sam :

đây là ảnh cún nhà mình lúc được 3 tháng 12 ngày nặng khoảng 10kg.

linhu

@ linhu : Mình đã vào xem qua topic của bạn nhưng mà lúc đó máy lỗi nên chẳng comment được, KiKi nhà bạn nhìn giống Sam nhà mình bây giờ lắm í :
Sam :

Em này với em hình đầu hình như khác nhau thì phải, em hình đầu thuộc giòng mõm ngắn.

Em Sam nhà bạn nhìn khác em Kiki nhà mình ,em của bạn gốc đuôi, bắp chân sau và chân trước to hơn. Tỉ lệ giữa chiều cao chân trước và chiều dài thân mình có cảm giác hơi thấp (giống em cùng bắt về với Kiki, em mõm đen hơn)

boy_armani8x

Active Member
Con Sam nhà mình chụp lúc đang thè lưỡi với góc chụp làm cho mõm nó nhìn dài ra vậy thôi và con Sam nhà mình nhìn mặt nó cứ quắt quắt thế nào í , Kiki nhà bạn nhìn đầu thủ trông vuông và to hơn, KiKi bạn đo thử xem em nó cao được bao nhiêu cm rồi.

tuanphuthai

Active Member
Sam :

Chó đẹp và nhiều cái đẹp kèm theo nữa.:-bd

tuanphuthai

Active Member
Phóng to ảnh giúp bạn, để người khác dễ chiêm ngưỡng hơn. Ủng hộ hội chó săn nào.

linhu

Con Sam nhà mình chụp lúc đang thè lưỡi với góc chụp làm cho mõm nó nhìn dài ra vậy thôi và con Sam nhà mình nhìn mặt nó cứ quắt quắt thế nào í , Kiki nhà bạn nhìn đầu thủ trông vuông và to hơn, KiKi bạn đo thử xem em nó cao được bao nhiêu cm rồi.
Cao khoảng 42cm, chiều dài từ vai đến gốc đuôi khoảng 40cm.

linhu

3 tháng 10 ngày nè bạn. Trông ra dáng, tai dựng mặt sắc hơn chút

boy_armani8x

Active Member
42cm là Kiki cao hơn Sam nhà mình 2cm rồi :D
Hơn 2 tuần nay mình đang phải chữa trị bệnh viêm da cho Sam, da dẻ đang bị sần sùi trông mất hết cả vẻ đẹp trai , đợi khi nào em nó lành bệnh mình sẽ update hình em nó.

Love_Sam

Đây là bé Sam nhà vc` mình chụp ngoài công viên Thống Nhất chìu nay, bg bé nặng 20 kg rùi nhé ^^
Cả nhà xem pic rùi góp ý nha ^^