• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

các pro cho em hỏi về chó của e vs :(

ericng2304

các anh chị cho em hỏi về bé zon nhà em với. bé đc tầm gần năm rồi.
e vừa ms đc tặng. Đang chăm cho e nó thì phát hiện mắt nó có gỉ mắt. k biết là có bị sao không. Có anh chị nào hiểu về husky thì chỉ em với.
E thấy anh bán hàng bảo k nên chó hus uống nhiều nước, vậy có đúng không???? tl dùm em luôn nhé. Thnks anh chị
đây alf hình em nó nè

QuanVu

Member
các anh chị cho em hỏi về bé zon nhà em với. bé đc tầm gần năm rồi.
e vừa ms đc tặng. Đang chăm cho e nó thì phát hiện mắt nó có gỉ mắt. k biết là có bị sao không. Có anh chị nào hiểu về husky thì chỉ em với.
E thấy anh bán hàng bảo k nên chó hus uống nhiều nước, vậy có đúng không???? tl dùm em luôn nhé. Thnks anh chị
đây alf hình em nó nè

theo mình thì đây là Alaska chứ đâu phải Husky:-??

Yo!

Member
nhìn nhác nhác giống Lion nhà mình phết ...

Khả năng là bị gan hoặc nóng trong người em à... em thử cho uống boganic hàng ngày xem có giảm đỡ ko :)

gsd

Member
Mắt cún bạn có gỉ có thể do nhiều nguyên nhân nhưng thông thường ai cũng nghĩ là chó phải ốm thì mắt mới có gỉ,điều này chưa hoàn toàn đúng.Tốt nhất bạn nên quan sát kỹ chú chó của mình

1. Để ý xem cún của bạn có hay dụi mắt không,nếu hay dụi thì điều kiện hiện tại bạn nuôi nhốt có bụi bặm không?Nếu có thì nên cho ra nơi sạch sẽ hơn và tốt nhất là có chuồng.
  2. Nếu cún hay dụi mắt,khó chịu gỉ nhiều và mắt đỏ có dấu hiệu tổn thương bạn nên mua thuốc nhỏ mắt về nhỏ cho cún
  3. nên quan sát các biểu hiện khác đi kèm nữa ví dụ: ngoài việc có gỉ ra bé ăn uống,vệ sinh có ok không?
p/s: cho cún uống càng nhiều nước càng tốt bạn ạ.Tốt nhất là lúc nào cũng có một bát nước trước mặt nó.Mình không hiểu tại sao người bán cho bạn lại bảo không được cho uống nhiều nước

ericng2304

Cám ơn mng. Chó e lai husky vs alaska mng ạ . ^^ e muốn cho di huấn luyên qá ma chưa bt ntn hxh

kid1989

Active Member
Lai. Nên để ý thêm chứ vụ có dỉ mắt không thì cũng không vấn đề gì đâu