• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các nhóc Phú quốc con mẹ Cọp nhà TUYLUY nè

Shakhi Viet

Active Member
Tụi cún nhìn hay thật, đúng là giấc ngủ, chơi đùa của thần tiên (Vô tư).

tuyluy

Member
chào bác tuyluy...bác cho e đặt gạch 1 e cọp đực nhé :x
Em ơi 3 vện nhà Cọp lần này toàn là "nữ" em ạ. Các bác toàn trọng nam khinh nữ là sao vậy nhỉ?:D

Nhân đây mời các bác chiêm ngưỡng "ông ngoại" của đàn cún nhé. Có một vện trong đàn này dường như có bộ lông rất giống ông ngoại, 2 vện kia ngả về khoai sọ giống mẹ Cọp hơn. Nhưng cún đẹp hơn ông vì sẽ có đôi tai vểnh (giống bố QUỐC) còn ông ngoại tai cụp! Ông ngoại nay chắc đã được 3 - 4 tuổi, nghe bà chủ báo cáo là ĐẸP - KHÔN - và DỮ cực :))

Shakhi Viet

Active Member
Em ơi 3 vện nhà Cọp lần này toàn là "nữ" em ạ. Các bác toàn trọng nam khinh nữ là sao vậy nhỉ?:D

Nhân đây mời các bác chiêm ngưỡng "ông ngoại" của đàn cún nhé. Có một vện trong đàn này dường như có bộ lông rất giống ông ngoại, 2 vện kia ngả về khoai sọ giống mẹ Cọp hơn. Nhưng cún đẹp hơn ông vì sẽ có đôi tai vểnh (giống bố QUỐC) còn ông ngoại tai cụp! Ông ngoại nay chắc đã được 3 - 4 tuổi, nghe bà chủ báo cáo là ĐẸP - KHÔN - và DỮ cực :))

Ông ngoại, chắc cũng bằng tuổi với con rể Quốc, nhưng với cái tai cụp xuôi xuôi nên trông ông rất nghệ sỹ. Quốc với cái tai vểnh thẳng đứng, trông cứ như cảnh sát giao thông đội mũ kê pi.

tuyluy

Member
Ông ngoại, chắc cũng bằng tuổi với con rể Quốc, nhưng với cái tai cụp xuôi xuôi nên trông ông rất nghệ sỹ. Quốc với cái tai vểnh thẳng đứng, trông cứ như cảnh sát giao thông đội mũ kê pi.
Quốc nhà chị hồi nhỏ rất lành trông ngây thơ như nai (giống nai hơn chó :)) khi hơn một năm thì bắt đầu da dáng sủa người lạ và nhanh như hươu. Nhưng từ khi đạt 2 tuổi trơ đi thì bỗng nhiên ai vào nhà cũng sợ Quốc mới chết, ngoài việc hung hăng doạ dẫm ra thì Quốc có đôi mắt mầu vàng sáng quắc như mắt beo, lại có viền nâu sẫm như diễn viên Trung - Hàn - Nhật:D. Chị nhìn vào mắt Quốc chỉ thấy là đẹp thôi, nhưng người lạ thì lại sợ nhất em nó vì đôi mắt :)) Riêng về phần lưới thì ôi thôi đốm đẹp như hoa:D

Khôn cực, chỉ thiếu mỗi là không biết nói. Biết ngồi làm xiếc trên 2 chân như người, rất thích ôm eo chủ và nhảy đầm :D cứ đến cuối tuần là biết trước hôm đó chủ sẽ về, sáng ra đã rít lên ăn vạ nhìn vào mặt người trông trang trại ý như muốn hỏi sao lâu thế chưa thấy chủ tôi về. Chỉ mới nghe nói đến tên chủ thôi là nó đã rít lên ngong ngóng nhìn ra cổng rồi. Tóm lại nếu nuôi chó để làm bạn thì thực sự Phú Quốc là một người bạn trung thành và cực khôn. Nuôi rồi mới hiểu vì sao người Pháp ngày xưa lại ngợi ca giống chó Phú Quốc của VN mình.

tonduongPQ

Member
đẹp quá

Đàn phú quốc này có mấy con hả chị, chắc là nhiều hơn 3 chứ, chị còn Em đực nào không? Mông cộc nhà chị đã ....chưa?

tuyluy

Member
Đàn phú quốc này có mấy con hả chị, chắc là nhiều hơn 3 chứ, chị còn Em đực nào không? Mông cộc nhà chị đã ....chưa?
Đàn cún nhà CỌP có 8 em, nhưng 1 em mới đẻ ra đã bé tí teo và chỉ sống được 3 - 4 tuần thôi. Còn lại 7 đứa 2 giai + 5 gái. Hai giai thì đã có 2 người bạn đăng ký mất rồi. Lần sau mình phải xui Cọp đẻ nhiều con giai mới được :D

Cảm ơn em. PAO cộc đuôi nhà mình chắc 1 - 2 tháng nữa lại đến kỳ kén rể rùi, lần này thì phải mang em nó đi gả chồng ở Hà nội thôi. :)

tuyluy

Member
chị ơi thế 1 em vện nữ nhà chị giá nhiêu ???
Em ơi, rất tiếc là cả 7 nhóc đều đã có chủ đăng ký mất rùi:) nếu em đợi được thì hẹn lứa sau vậy nhá, chắc cũng phải 4 tháng nữa vì hình như 1 năm Cọp đẻ 2 lứa. Chỉ mong mẹ Cọp đẻ khoảng 4 -5 đứa là vừa để chăm, nhưng hình như mẹ cháu cứ có xu hướng tăng dần mới chết. Nếu đẻ 8 đứa được cả 8 vện thì tuyệt nhỉ, vì mọi người cứ thích vện, chị thì thấy mấy nhóc kia cũng xinh và đáng yêu lắm. Các "nữ" cún nhà chị khiếp lắm ngang ngửa cún giai, đánh 2 anh em giai bạt cả vía:D

WOLF-BROS

Member
em gửi tin nhắn qua web tuyluy của chị rồi nhưng không thấy tin gì cả, em là em đặt gạch con bé Pao nhà chị đấy, còn đặt gạch như thế nào thì chị pm em nhé :D
à, chị giới thiệu thêm trại tuyluy của chị đi, em vào web rồi nhưng vẫn chưa rõ hoạt động bên mình như thế nào :)

tuyluy

Member
em gửi tin nhắn qua web tuyluy của chị rồi nhưng không thấy tin gì cả, em là em đặt gạch con bé Pao nhà chị đấy, còn đặt gạch như thế nào thì chị pm em nhé :D
à, chị giới thiệu thêm trại tuyluy của chị đi, em vào web rồi nhưng vẫn chưa rõ hoạt động bên mình như thế nào :)
Ôi chị xin lỗi cái hệ thống nhắn tin web tuyluy của chị nó có vấn đề đấy, chị chẳng bao giờ check nó cả:D em gửi email cho chị: info@tuyluy.com nhé, để chị giới thiệu về trang trại tuyluy nhá, cho vui.:)

tuyluy

Member
Ui zui ui, tuyluy đăng bài này mấy lần mà Forum VP toàn bị lỗi.
Nhân dịp lễ giáng sinh Tuyluy xin chúc các ACE VP một ngày đầm ấm, vui vẻ; và xin gửi tới các ACE một bưu thiệp cây nhà lá vườn.

nguyenducminh63

Active Member
Ui zui ui, tuyluy đăng bài này mấy lần mà Forum VP toàn bị lỗi.
Nhân dịp lễ giáng sinh Tuyluy xin chúc các ACE VP một ngày đầm ấm, vui vẻ; và xin gửi tới các ACE một bưu thiệp cây nhà lá vườn.
Nhìn 2 thiên thần ngủ ngon quá chị Tú nhỉ? Chúc chị và gd mạnh khỏe , đón Giáng sinh an lành, ấm áp, hạnh phúc.

Mấy hôm nữa lên thăm trang trại của chị Tú, anh em có ai bám càng cùng mình lên quấy chị Tú một ngày. Xem trên đó cây nhà lá vườn nhà chị Tú có gì chén hết.

hai198x

Member
Chúc chị và cả nhà 1 giáng sinh an lành nhiều niềm vui bất ngờ :D