• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các cún nhà PAO và COCHMONG VỆN

tuyluy

Member
Các bác ơi,

Em Pao đã sinh được 3 cún cách đây 4 ngày, tuyluy xin gửi ảnh chụp các cún lúc mới được 2 ngày tuổi để các bác mừng cho nhà em nhá, mẹ tròn con vuông. Nhận được tin PAO đẻ mà hồi hộp quá, hồi hộp nhất không phải là cộc đuôi hay dài đuôi, mà là không hiểu các em có kiếm soáy ở lưng hay không các bác ạ. :))

Pao được 2 vện cái cộc đuôi và 1 đực đen tuyền bóng líu .....nhưng dài đuôi các bác à:)

Mẹ thì dữ dằn lắm, bất cứ con chó nào đi ngang cửa là nó sửa ầm lên, thậm chí còn đứng trong cắn vào lưới B40 chảy cả máu lợi răng ra, thương quá. Đành lại phải chuyển 4 mẹ con sang cái ngăn mọi khi cách ly PAO khi mang bầu, ở đó kín hơn và nó cảm thấy yên tâm hơn là chui và cái chuồng sành điệu kia.:D

Phi Anh

Member
Hai con không đuôi, và 1 con có đuôi àh bác? Lạ thế nhỉ? Chúc mừng bác!!!

vanglai213

Active Member
chúc mừng chị nhé, 1 đàn với lứa đầu thế này cũng rất hoành tráng rồi ^^

tuyluy

Member
cho em bon chen dat hang voi :D (neu bac co y dinh)
Hic, cảm ơn em. Rất tiếc là Pao đẻ ít quá, cả 3 cún cộc đuôi lẫn dài đuôi đểu có chủ mất rùi :)

Hy vọng lứa sau PAO đẻ nhiều cún hơn nhỉ. Con PQ nhà chị đẻ toàn ra 7 - 8 con thôi. Mình chỉ mong được 4 - 5 con mập mạp dễ chăm còn hơn 8 con lại có chủ còi cọc :D

Chúc mừng Chị, mẹ con Pao trông rất đẹp, nhưng hơi ít. Beo của TV ngày xưa còn đẻ được 5 con. Làm anh em thấp thỏm chờ đợi!

Các bác ơi,

Em Pao đã sinh được 3 cún cách đây 4 ngày, tuyluy xin gửi ảnh chụp các cún lúc mới được 2 ngày tuổi để các bác mừng cho nhà em nhá, mẹ tròn con vuông. Nhận được tin PAO đẻ mà hồi hộp quá, hồi hộp nhất không phải là cộc đuôi hay dài đuôi, mà là không hiểu các em có kiếm soáy ở lưng hay không các bác ạ. :))

Pao được 2 vện cái cộc đuôi và 1 đực đen tuyền bóng líu .....nhưng dài đuôi các bác à:)

Mẹ thì dữ dằn lắm, bất cứ con chó nào đi ngang cửa là nó sửa ầm lên, thậm chí còn đứng trong cắn vào lưới B40 chảy cả máu lợi răng ra, thương quá. Đành lại phải chuyển 4 mẹ con sang cái ngăn mọi khi cách ly PAO khi mang bầu, ở đó kín hơn và nó cảm thấy yên tâm hơn là chui và cái chuồng sành điệu kia.:D

Thế này ổn quá kiếm được 2 em vện là tốt lắm rồi chúc mừng bác nhé.

WOLF-BROS

Member
Chúc mừng Chị, mẹ con Pao trông rất đẹp, nhưng hơi ít. Beo của TV ngày xưa còn đẻ được 5 con. Làm anh em thấp thỏm chờ đợi!
có lẽ do đường xa cách trở và chị tuyluy chưa có nhiều kinh nghiệm nên mùa năm nay hơi ít trái chín, mùa sau kiểu gì chả sai quả :D
chị tuyluy ơi, độ 2 tuần nữa các bé chuẩn bị mở mắt thì em lên thăm trại nhé, háo hức dòm bé tũn và dòm cả đàn lợn rừng của chị nữa, em rất tò mò với con lợn đực phi được qua tường 1m5 của chị đấy :D

tuyluy

Member
có lẽ do đường xa cách trở và chị tuyluy chưa có nhiều kinh nghiệm nên mùa năm nay hơi ít trái chín, mùa sau kiểu gì chả sai quả :D
chị tuyluy ơi, độ 2 tuần nữa các bé chuẩn bị mở mắt thì em lên thăm trại nhé, háo hức dòm bé tũn và dòm cả đàn lợn rừng của chị nữa, em rất tò mò với con lợn đực phi được qua tường 1m5 của chị đấy :D
Mời em lên chơi, nhưng chắc em sẽ không thăm được cún đâu, PAO dữ lắm :)) Khiếp lắm. :D

Chị cũng không dám nhờn với em nó, thò tay bắt cún chụp ảnh là cũng hơi phải kiềng mặt đấy, mặc dù PAO nhìn chủ rất hiền từ. Nhưng người lạ chỉ cần đến gần mấy chục mét thôi là em nó đã nhe răng ra rồi :D

N.K.A

Member
Chúc mừng chị Tú, 3 cháu là kết quả rất tuyệt vời. Chúc mừng bác @bị bóng lên chức ông nội :D.

Chúc 4 mẹ con em PAO khoẻ mạnh hay ăn chóng nhớn.

WOLF-BROS

Member
Mời em lên chơi, nhưng chắc em sẽ không thăm được cún đâu, PAO dữ lắm :)) Khiếp lắm. :D

Chị cũng không dám nhờn với em nó, thò tay bắt cún chụp ảnh là cũng hơi phải kiềng mặt đấy, mặc dù PAO nhìn chủ rất hiền từ. Nhưng người lạ chỉ cần đến gần mấy chục mét thôi là em nó đã nhe răng ra rồi :D
hehe vụ này chị cứ để em :D em sẽ mang theo sẵn bông băng với thuốc đỏ sát trùng phòng bị cắn :))

Đề nghị bác đính chính lại nhé là Pao nhà chị Tú với cochmong của Bibong. Bác nói nhầm nhọt quá:))
Chúc mừng chị Tú, 3 cháu là kết quả rất tuyệt vời. Chúc mừng bác @bị bóng lên chức ông nội :D.

Chúc 4 mẹ con em PAO khoẻ mạnh hay ăn chóng nhớn.

Shakhi Viet

Active Member
Con đen đuôi dài này
có cái đầu khá là gồ lên chị TuyLuy nhỉ.
Em thấy bảo đó là dấu hiệu của chó thông minh. Nghiệm lại thấy đúng chị ạ, em nhớ có 1 bài viết về 1 chú chó tây biết bán hàng cho chủ, nhìn ảnh cũng thấy cái đỉnh đầu gồ lên.

Các bác ơi,

chúc mừng chị Tú !
hình như ai tên là Tú đều nuôi chó mát tay í nhỉ hihihiii:))=))

manty

Member
Chúc mừng Cốc chủ bà bà.
Đề nghị Cốc chủ bà bà mang Quỳ hoa tửu lâu năm đãi đi ah.
Em bị thèm rượu đó rồi đấy ah, Cốc chủ ơi... :D.

tuyluy

Member
Chúc mừng Cốc chủ bà bà.
Đề nghị Cốc chủ bà bà mang Quỳ hoa tửu lâu năm đãi đi ah.
Em bị thèm rượu đó rồi đấy ah, Cốc chủ ơi... :D.
Hhehee, đợi ngày các cháu nhà PAO đầy tháng các bác lên oong rạo cốc chủ bà bà nhá.:)

Cái em đuôi dài bóng líu mà biết đứng bán rượu thì càng hay, khách càng đông :))

WOLF-BROS

Member
Hhehee, đợi ngày các cháu nhà PAO đầy tháng các bác lên oong rạo cốc chủ bà bà nhá.:)

Cái em đuôi dài bóng líu mà biết đứng bán rượu thì càng hay, khách càng đông :))
hehe thế bây giờ gọi là chị Tú tuyluy hay chị Tú bà bà hả chị? nhỡ gọi thiếu 1 chữ bà thì làm thế nào ? :))
tình hình là các bé được gần 1 tuần tuổi rồi chị nhỉ, cũng cuối tuần rồi, chị đầu tư tí ảnh ọt của các bé đi chị, chị nhớ chụp ảnh bé tũn nhiều nhiều vào nhé :love struck:

tuyluy

Member
hehe thế bây giờ gọi là chị Tú tuyluy hay chị Tú bà bà hả chị? nhỡ gọi thiếu 1 chữ bà thì làm thế nào ? :))
tình hình là các bé được gần 1 tuần tuổi rồi chị nhỉ, cũng cuối tuần rồi, chị đầu tư tí ảnh ọt của các bé đi chị, chị nhớ chụp ảnh bé tũn nhiều nhiều vào nhé :love struck:
Hôm qua về trang trại 3 bé nằm như 3 củ khoai hay lắm, mẹ PAO có vẻ tốt sữa, chạy nhảy hăng lắm, leo lên mái nhà chơi.:) Chị chưa chụp thêm ảnh vì các bé mới có đúng 1 tuần và trời lại mưa phùn nữa ghét quá.

Tuần sau về, khi nào chúng nó mở mắt chụp mới hay.:)