• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bro về alaska cho e hỏi chút ạ !

yeuketoan89

Active Member
e chuẩn bị mua 1 chú alaska đực, 2 tuần nữa thì được gần 2 tháng. chưa tiêm lần nào. các bro cho e hỏi là sau khi tiêm 2 mũi vacxin 7 bệnh là mình hoàn toàn có thể yên tâm rằng cún nhà mình sẽ ko bị cari hay pa vô gì gì nữa phải ko ạ. thanks các bro !

kid1989

Active Member
uhm với điều kiện cún trước khi tiêm phải tuyệt đối khỏe mạnh, không ốm đau bệnh tật gì, và tiêm nhắc lại mỗi năm 1 lần cho cún là đảm bảo về care pravo :D

yeuketoan89

Active Member
cảm ơn bro nhé, nhà mình lần đầu nuôi chó ngoại lai, mà tham khảo trên diễn đàn thấy nhiều anh chị than phiên mua cún về được 1 thời gian ngắn là nôn mửa rồi chết quá. vừa thương cún mà cũng tiếc xiền nữa :D à mà bro cho hỏi thêm chút là mình nuôi 1 chú cún đực đó, hàng năm cũng phải kiếm 1 em xinh xinh cho em cún nhà mình nhảy phải ko, nếu ko được xả xì trét thì sợ cún có bị bực mình hay là bị đần độn như người ta nói ko.hjx

kid1989

Active Member
Không phải là đần độn mà bản tính hung hăng của cún sẽ tăng lên . Bạn nên năng cho em nó vận động + tiếp xúc giao tiếp với các con cún khác sẽ giúp cho cún nhà bạn có tính cộng đồng cao hơn. Chăm cho chạy nhảy, chơi đùa + hạn chế nhốt để khung xương và chân phát triển tốt. Với cả bác nên để ý nhớ. Cẩn thận khi mua cún con tàu rất nguy hiểm đấy.

yeuketoan89

Active Member
thanks bro nhé. tình hình này có lẽ cần sắm cái ván trượt rồi hàng ngày cho em cún kéo mình đi làm, đi học cho tiện, vừa đỡ tốn xăng, vừa tập thể dục cho cún, lại vừa chất nữa chứ, đi đường đảm bảo ai cũng phải trố mắt.hê hê tks bro nha !

KissTeen

Member
cảm ơn bro nhé, nhà mình lần đầu nuôi chó ngoại lai, mà tham khảo trên diễn đàn thấy nhiều anh chị than phiên mua cún về được 1 thời gian ngắn là nôn mửa rồi chết quá. vừa thương cún mà cũng tiếc xiền nữa :D à mà bro cho hỏi thêm chút là mình nuôi 1 chú cún đực đó, hàng năm cũng phải kiếm 1 em xinh xinh cho em cún nhà mình nhảy phải ko, nếu ko được xả xì trét thì sợ cún có bị bực mình hay là bị đần độn như người ta nói ko.hjx
Mình chỉ là đàn em của các đàn em các anh bro......Nhưng nghe chủ topic nói là mình biết cậu nên nghiên cứu thêm và trước khi bắt cún về thì nên tham gia off, và hỏi những người có kinh nghiêm. Còn tình trạng nôn mửa rồi chết thì thường sảy ra ở chó China.................vv,.v.vv..v.v

thanks bro nhé. tình hình này có lẽ cần sắm cái ván trượt rồi hàng ngày cho em cún kéo mình đi làm, đi học cho tiện, vừa đỡ tốn xăng, vừa tập thể dục cho cún, lại vừa chất nữa chứ, đi đường đảm bảo ai cũng phải trố mắt.hê hê tks bro nha !
He he đúng ý mình luôn bro ơi :D:D:D:D

yeuketoan89

Active Member
Mình chỉ là đàn em của các đàn em các anh bro......Nhưng nghe chủ topic nói là mình biết cậu nên nghiên cứu thêm và trước khi bắt cún về thì nên tham gia off, và hỏi những người có kinh nghiêm. Còn tình trạng nôn mửa rồi chết thì thường sảy ra ở chó China.................vv,.v.vv..v.v
tại nhà mình trước giờ chỉ nuôi chó ta, nhưng 2 lần rồi, nuôi đc mấy năm đang khỏe mạnh là thế bỗng nhiên ăn chậm lại, nôn, xong đúng 2 ngày sau thì chết, chưa kịp biết nó bị làm sao. lần gần đây nhất là vào tháng 4 vừa rồi, nhà mình sửa nhà nên ko có ai chăm cho cún, cứ xích nó ở gốc cây, tối hôm trước nó còn khỏe mạnh, còn đùa nghịch với mình, đến hôm sau thì nôn, bỏ ăn, sáng hôm sau mang lên thụy khuê khám, chiều tối bác sĩ thông báo đã die.hjx mà nuôi lâu rồi chứ ko phải chó con nhé.lần này tậu 1 e alk về nhất định phải chăm nó thật kĩ mới đc, rồi đem lên tượng đài cho nó giao lưu với các anh em cún khác trên đó :D