• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các ban cho hỏi về chichihua

cuongnm76

Tôi định mua 1 chú chichihua về cho con gái (5 tuổi). Nhưng vừa đọc 1 bài nói chichihua là giống hay quậy phá, hay cắn đồ vật trong nhà (tóm lại là 1 giống hay phá hoại) , khi bị trêu thì hay cắn, răng lại khá sắc.
Đang băn khoăn quá, các bạn cho ý kiến với.

subasa1040

Tuy thôi bạn àh.Nhưng bạn nói cũng đúng, hầu như các loại chó chihuahua đều rất tinh nghịch và dễ thương. Để khắc phục tình trạng cắn đồ bạn có thể mua cục xương giả ở ngoài mấy chỗ tiêm thuốc thú y về cho nó chơi là nó sẽ ko cắn đồ của bạn mà chỉ cắn cục xương đó thôi. Giống chó này rất quậy và quý mến chủ. Bạn mua về sẽ thích ngay. Minh cam kết với bạn luôn đó. Ko tinh nghịch và quậy phá thì ko phải la chihuahua đâu bạn àh. Nhờ đặc tính đó mà có rất nhiều người rất thích giống chó này. Mình chỉ góp ý kiến vậy thôi, còn mua hay ko thì tuỳ bạn.Chào bạn.

Mình góp ý kiến giúp bạn thôi nhé. Đây là ý kiến của riêng mình. Theo như minh biết thì giống chó chihuahua này rất quậy phá và tinh nghịch. Nhưng bù lại nó rất dễ thương và quý chủ. Ai mua về sẽ rất thích nó ngay. Còn việc hay cắn đồ vật thì đã việc khắc phục cũng rất dễ. Bạn chỉ việc ra mấy chỗ thú y hay các chỗ bán đồ chơi cho chó, bạn mua cục xương giả về cho nó cắn là được thôi. Tinh nghịch và quậy phá là đặc tính của nó mà bạn, nếu ko có đặc tính đó thì ko phải là chihuahua đâu bạn. Với lại giống chó này là giống chó quý tộc mà bạn. Và còn một điểm chú ý nữa là giống chó này ko phải rẻ tiền đâu đấy nhé. Giá dao đồng từ 2tr-3tr ( chưa thuần chủng hết, Việt Nam ). Còn thuần chủng hết thì phải tính bằng $ ( thấp nhất là 1000USD, Mexico ). Vì vậy, nếu bạn mua thì hãy cẩn thận nhé, trộm chó bây giờ nhanh lắm đấy. Nhà mình cũng đang nuôi 2 con chó chihuahua đực nè, dễ thương cực kỳ. Nếu bạn mua thì mình xin giới thiệu chỗ chuyên bán chó chihuahua, đẹp lắm, ko bệnh tật gì cả. Mình cũng mua ở đó. Đây là số đt của người chuyên bán chó chihuahua nè: 0938796196. Còn mua hay ko tùy bạn.Chào bạn.

yeucho89

Member
chẳng biết thế nào chứ BIBI nhà mình rất ngoan không hề cắn phá đồ vật như đặc tính mà bạn nói.chó cũng như người vậy trời sinh tính có con thế này thế nọ.còn chó có cắn đồ vật hay không cũng tùy thuộc vào người chủ dạy dỗ chúng thế nào.mình cũng mua xương giả loại dành cho chihuahua 28k một gói 10 miếng cho chúng gặm cho đỡ ngứa răng nhưng ngoài ra cũng chẳng thấy chúng gặm nhắm cắn phá đồ đặc mà chỉ gặm xương thôi.còn có lẽ chú chó bạn định mua theo mình là hơi già (5 tuổi)nếu bản chất hư thì sẽ khó dạy,mới cả mua chó lớn tuổi cũng không tình cảm bằng chú chó mình nuôi từ nhỏ bạn ạ.

mon1910

Member
chẳng biết thế nào chứ BIBI nhà mình rất ngoan không hề cắn phá đồ vật như đặc tính mà bạn nói.chó cũng như người vậy trời sinh tính có con thế này thế nọ.còn chó có cắn đồ vật hay không cũng tùy thuộc vào người chủ dạy dỗ chúng thế nào.mình cũng mua xương giả loại dành cho chihuahua 28k một gói 10 miếng cho chúng gặm cho đỡ ngứa răng nhưng ngoài ra cũng chẳng thấy chúng gặm nhắm cắn phá đồ đặc mà chỉ gặm xương thôi.còn có lẽ chú chó bạn định mua theo mình là hơi già (5 tuổi)nếu bản chất hư thì sẽ khó dạy,mới cả mua chó lớn tuổi cũng không tình cảm bằng chú chó mình nuôi từ nhỏ bạn ạ.
bó tay với bạn. Bác ấy mua Chi về cho con gái bác ấy lên 5 tuổi chứ đâu phải con Chigogo đó 5 tuổi đâu.em nghĩ là những con chó lanh động như vậy mới tốt chứ nhiều con á, mang về nhà chỉ muốn cho luôn vì chỉ nằm 1 chỗ.:D

Roi Nguyen

Đúng là không quậy không phải chihuahua, huahua nhà mình thuộc hạng siêu quậy luôn nhưng rất đáng yêu, có nó nhà cửa vui vẻ hơn

yeucho89

Member
bó tay với bạn. Bác ấy mua Chi về cho con gái bác ấy lên 5 tuổi chứ đâu phải con Chigogo đó 5 tuổi đâu.em nghĩ là những con chó lanh động như vậy mới tốt chứ nhiều con á, mang về nhà chỉ muốn cho luôn vì chỉ nằm 1 chỗ.:D
ừ mình đọc nhầm mình xin lỗi.còn chẳng hiểu chigogo là con gì?nghịch,cắn phá đồ hay không còn do cách dạy dỗ của người chủ nữa.còn nếu là tớ khi đã mua 1 con chó về sẽ chẳng bao giờ nghĩ đến chuyện bán nó đi cả.đặc biệt là chán vì"nó chỉ nằm 1 chỗ"

ldhanoi

Member
Chihuahua là 1 giống chó nhỏ nhất thế giới và cực kỳ dễ thương. Có 1 điểm bác nên lưu ý là Chihuahua biết ghen đấy, nếu cún coi bác là chủ, khi bạn âu yếm baby thì có thể chú Chihuahua của bác sẽ ghen đấy! Nếu cún coi bé 5 tuổi nhà bác là chủ thì đó sẽ là người bạn tuyệt vời của cả gia đình bác đấy. Chắc chắn con gái bác sẽ vô cùng yêu quý bác.

_HALEY_

Member
bậy bạn nói nó là giống chó nhỏ nhắn nhất trên thế giới thì tôi đồng ý ,nói nó là giống quậy phá là trật lất ,chó thì cũng giống người ,có con trầm tĩnh có con thì hiếu động nghịch ngợm ,nếu nói về quậy phá thì giống nào cũng có đứa như vậy cả tùy thôi ....

yeucho89

Member
bậy bạn nói nó là giống chó nhỏ nhắn nhất trên thế giới thì tôi đồng ý ,nói nó là giống quậy phá là trật lất ,chó thì cũng giống người ,có con trầm tĩnh có con thì hiếu động nghịch ngợm ,nếu nói về quậy phá thì giống nào cũng có đứa như vậy cả tùy thôi ....
cám ơn bạn vì có cùng ý kiến với mình.chó chihuahua mà trầm tính hay nghịch ngợm thì vẫn là chihuahua mỗi con một tính.cái chính là mình dạy dỗ thế nào để nó không cắn đồ vật thôi.