• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

các bạn thử đánh giá con xoáy thái nhà anh mình cái nhé.

TungKon

Member

đánh giá hộ mình nhé ! up up up up up. em này mình mới nuôi mà chẳng biết ntn ......???????

namnn

Sao nhìn như chẳng có lông gì vậy? mà cũng chẳng thấy xoáy gì? thôi chuyển qua em nuôi giúp cho. hêhhêhhêhheh

duoivot

Member
con này đang bị viêm da nặng đây, giai đoạn này ko chữa tích cực thì hỏng cả con chó đấy bạn!!! con ghẻ làm nó thiếu chất và tai ko lên nổi luôn đấy, đuôi cũng bị lỗi nữa!!! chích thuốc ngay cho nó đi bạn ah!!!!!!

thanhloc

Member
Chào anh em chó bị viem da mình xin chia sẻ theo kinh nghiệm là tắm em nó bằng lá ồi hay lá gì có vị chác phèn chua .phơi nắng thường xuyên+chích ivec hy vọng sau 3 tuần thì có triển vong tốt
Còn nuôi 1 giống chó nào đi nửa thi nên tham khảo tiêu chuẩn ,nên tiềm hiểu gia phả nguồn gốc rõ ràng chứ ôm về mến tay khó bỏ/<bỏ thì thương vương thì không xuể>mình nên xác định mình nuôi con chó để mục đích là gì thì nên chọn giống chó chứ theo phong trào thì không dược như ý mong ae hiểu nhiều

duoivot

Member
Đây là con TRD của em cách đây 2 tháng :(:(:((

Và hiện tại , gần 7 tháng, cao 52 cm , nặng 25 kg !!!

em dùng loại này và tắm bằng gynofar mỗi ngày,

không biết đã là cách đúng chưa nhưng cũng khá công hiệu, tuy nhiên những vùng bị nặng vẫn ra lông chậm lắm, các ae có kinh nghiệm có thể tư vấn cho em cách nào chăm sóc da lông TRD được tốt hơn ko ạ!!!!!!!!:-bd:-bd:-bd:-bd

vietyen

Member
Đây là con TRD của em cách đây 2 tháng :(:(:((
Và hiện tại , gần 7 tháng, cao 52 cm , nặng 25 kg !!!

Vũ ơi có một cách chữa hay lém nè ??? ..........gọi điện thoại tui nói cho nghe nha??......

thinhqn

Con chó của bạn giống như mới di cạo lông về vậy , hình như nó bị ghẻ nưa phải ko

boy_armani8x

Active Member
7 tháng mà nhìn ngực và cơ bắp em í ra dáng quá , tiếc là bạn ở tp Hồ Chí Minh thì phải không thì chúng mình giao lưu.