• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bạn nhìn vào đây mà canh mua cún POMERANIAN theo dáng chuẩn nhé...

toydog

Member
con gái của Dutchy đây mà

ảnh chó bố

poms đẹp ko hiếm ,chỉ tôi ko có tiền mà mua thui

bạn Sơn up hình mấy bé mới bắt về và gia phả cho mọi người xem nhé, bạn lập 1 topic thôi để dễ theo dõi ,thanks

Em cún mà bạn Toydog post lên là Con gái của Dutchy là ở đâu vậy?Ở Vn hay nước ngoài...Nhìn ghét quá vậy....

Ms Linh

Member
thật ra mà nói thì... Rất nhiều ng hiểu biết về tiêu chuẩn của fox sóc, rất nhiều.. kể cả mình cũng vậy!! Nhưng cho dù có biết bị lừa, hay nói thẳng ra chẳng ai lừa mình, họ rất thẳng thắn, cái giá họ đưa ra cũng phù hợp với 1 con chó như thế!! Nhưng mình vẫn cứ đâm đầu vào mua thôi cũng chỉ vì tiền có hạn :)

toydog

Member
@caothaison: hình Sơn post ở đầu chính là con gái của Dutchy, hình mình post là hình Dutchy
@Linh: đúng rùi ,thời đại internet giờ thì ai cũng dễ dàng biết được chuẩn của PS là như thế nào ,vấn đề là biết thế mà ko đủ điều kiện để mua PS chuẩn thôi, người VN mình bỏ ra 10tr mua 1 con chó là cả vấn đề ,lấy đâu ra 1000USD để mua 1 bé ps ? thế cho nên mới cần có những người đứng ra nhập và nhân giống ps chuẩn như của trại VNPOMS. hi vọng mọi người đều có ps chuẩn để chơi trong tương lai

senato

Vietpet sponsor
@caothaison: hình Sơn post ở đầu chính là con gái của Dutchy, hình mình post là hình Dutchy
@Linh: đúng rùi ,thời đại internet giờ thì ai cũng dễ dàng biết được chuẩn của PS là như thế nào ,vấn đề là biết thế mà ko đủ điều kiện để mua PS chuẩn thôi, người VN mình bỏ ra 10tr mua 1 con chó là cả vấn đề ,lấy đâu ra 1000USD để mua 1 bé ps ? thế cho nên mới cần có những người đứng ra nhập và nhân giống ps chuẩn như của trại VNPOMS. hi vọng mọi người đều có ps chuẩn để chơi trong tương lai
VnPoms thành lập cũng chỉ với 1 mục tiêu như vậy , có poms chuẩn đễ ACE ở VN chơi , nhưng vì VNPoms cũng mới thành lập và cũng chưa có kinh nghiệm nhiều về nhân giống nên bước đầu còn nhiều khó khăn , hiện tại chăm cho mấy em Poms khỏe manh , có 1 bộ lông đẹp cũng đã tốt rồi ... hy vong sẽ nhanh có tin vui ...
Thân

gàsiêunhân

Active Member
Cao thái sơn không phải chạy show à mà suốt ngày thấy vào khoe chó với dạy người khác chó thế nào là đẹp thế nhỉ? Mua chó mấy nghìn vẫn care ốm tí chết kêu loạn vp lên mà suốt ngày chê chó rẻ tiền dễ chết, 500$ 1 còn phốc sóc ở petshop trong sài gòn thì giá nhập vào chắc chỉ 100$, TQ nó cũng xuất chó sang thailand đấy, chắc gì chó bạn mua về là chó xịn

Chào gà siêu nhân..

Cao thái sơn không phải chạy show à mà suốt ngày thấy vào khoe chó với dạy người khác chó thế nào là đẹp thế nhỉ? Mua chó mấy nghìn vẫn care ốm tí chết kêu loạn vp lên mà suốt ngày chê chó rẻ tiền dễ chết, 500$ 1 còn phốc sóc ở petshop trong sài gòn thì giá nhập vào chắc chỉ 100$, TQ nó cũng xuất chó sang thailand đấy, chắc gì chó bạn mua về là chó xịn
Này bạn gà siêu nhân, chuyện người ta có chạy show hay làm gì, như thế nào có ảnh hưởng gì tới bạn mà sao bạn ăn nói như người sân si không có học vậy...Chính vì sợ chó thiên hạ chết nên tôi mới chia sẻ để mọi người cẩn thận chứ đâu có hơn thua chuyện đẹp xấu...Nói cho bạn luôn,tôi chỉ là người giúp việc trong nhà a SƠN thôi...nên bạn nói gì cũng nói cho cẩn thận nhé...Nói thật, A SƠN cũng hay nói tôi vào diễn đàn chia sẻ với mọi người giống như a Sơn cũng chỉ muốn mọi người chú ý những gì mà tốt nhất để mua chó thôi...Ở trại của anh SENATO được a Sơn khen lắm...tuy nhiên, không phải ở đâu cũng có thể nhập chó như thế...Vì thế, nếu bạn cảm thấy không thích thì từ nay sẽ biến mất cái nick caothaison2209 này trên diễn đàn này bởi tôi nghĩ rằng đây là 1 sân chơi chia sẻ chứ k phải để sân si hơn thua nhau...chó xấu thì nói xấu mà chó đẹp thì khen đẹp để mọi người rút ra kinh nghiệm..vậy thôi...chứ không thể chó xấu đem so sánh với những con POM tầm cỡ của SENATO hay những chỗ nhập khác được...

senato

Vietpet sponsor
Này bạn gà siêu nhân, chuyện người ta có chạy show hay làm gì, như thế nào có ảnh hưởng gì tới bạn mà sao bạn ăn nói như người sân si không có học vậy...Chính vì sợ chó thiên hạ chết nên tôi mới chia sẻ để mọi người cẩn thận chứ đâu có hơn thua chuyện đẹp xấu...Nói cho bạn luôn,tôi chỉ là người giúp việc trong nhà a SƠN thôi...nên bạn nói gì cũng nói cho cẩn thận nhé...Nói thật, A SƠN cũng hay nói tôi vào diễn đàn chia sẻ với mọi người giống như a Sơn cũng chỉ muốn mọi người chú ý những gì mà tốt nhất để mua chó thôi...Ở trại của anh SENATO được a Sơn khen lắm...tuy nhiên, không phải ở đâu cũng có thể nhập chó như thế...Vì thế, nếu bạn cảm thấy không thích thì từ nay sẽ biến mất cái nick caothaison2209 này trên diễn đàn này bởi tôi nghĩ rằng đây là 1 sân chơi chia sẻ chứ k phải để sân si hơn thua nhau...chó xấu thì nói xấu mà chó đẹp thì khen đẹp để mọi người rút ra kinh nghiệm..vậy thôi...chứ không thể chó xấu đem so sánh với những con POM tầm cỡ của SENATO hay những chỗ nhập khác được...
Diễn đàn là nơi đễ AE vào chia sẻ cún và kinh nghiệm nuôi chó . Việc con chó mắc hay rẻ , đẹp -xấu cũng tùy vào cách nhìn của mỗi người muh thôi , chúng ta không nên bàn đến giá trị của con chó ( đây không phải là topic mua bán ) và cũng không nên nói đến cuộc sống riêng của chủ con chó . Điều quan trọng là chúng ta thương yêu cún chia sẽ kinh nghiệm và cách chăm sóc cún của chúng ta luôn khỏe mạnh và cún luôn đẹp trong mắt của chúng ta ....