• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bạn giúp cho bé Vẹt nhà mình với :(

lollipop™

Member
Chào các bạn trên forum, mình có nuôi 1 em chim Vẹt ta, được gần 1 năm rồi và đang ở mùa thay lông + thời kì giao phối :straight face: ( đấy là mình hỏi vài người từng trải nên nghe vậy chứ cũng không biết có phải đang giao phối không :worried: ) Dạo gần đây, em Vẹt ít kêu hơn mọi khi, bình thường thì cứ gào queng quéc suốt ngày, bây giờ thì im thin thít :worried: Kém hoạt bát hẳn đi, người Vẹt luôn rung rung nhẹ, mình không biết có phải đấy gọi là bị " co giật do thiếu can-xi " không ? :worried: Mình vẫn duy trì kê, nước, ít hoa quả để bổ sung chất dinh dưỡng cho Vẹt trong mùa thay lông. Thấy các triệu chứng trên mình lo quá, vội viết topic để hỏi ý kiến các bạn có kinh nghiệm :worried: Có gì các bạn trả lời ngay trên topic này, pm vào hòm thư nick mình hoặc pm YH : minilop_rabbit nhé. Cám ơn các bạn rất rất nhiều :(

hung_bangalore

Mình thấy không vấn đề gì đâu bạn à, bạn đừng lo. Có lẽ do nó ngứa ngáy gì đó thôi. Thỉnh thoảng bạn đem em ý ra tắm xem có hết triệu chứng đó không nhé. Mình nghĩ là do thay lông hoặc do người bẩn nên em nó khó chịu

lollipop™

Member
@hung : cám ơn bạn rất nhiều nhé, nhưng mà mình thấy em nó như kiểu tự tắm ý, mỗi lần cho nước vào cái máng nước là thò mỏ vào uống, rồi nhúng chân xuống vẫy vẫy :| rồi canh lúc đang đổ nước vào máng đứng luôn dưới cái vòi bình trà ( vòi để cho nước, chuyên dụng :D ) nước chảy vào em nó luôn :| để 1 lúc rồi xù hết cả lông ra như bông :| có gì mình sẽ update liên tục, cám ơn bạn lần nữa vì đã giúp đỡ mình :)