• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bạn biết phốc nhà mình bị sao không ?

khongaibiet

Member
Con phốc phanh xe nhà mình hơn 2 tuổi sáng hôm qua mình tắm cho bé xong phơi nắng đến trưa có hiện tượng 2 chân sau như bị chuột rút , 1 lúc lại hết xong bé bị nôn 2 lần , chiều 2 chân sau lại bị như vậy nhưng ko nôn nữa . bé đi ngoài bình thường . bé vẫn ăn uống bình thường . hết đau cái lại nghịch như quỷ . Ai biết giúp mình nhé rất cảm ơn !

vì dân

chào bạn

có thể cún nhà bạn bị thiếu canxi. bạn có thể tiêm cho nó 1 mủi canxi b12 va 1 mủi atropin sulfate( nếu chó bạn vẩn bị ói mửa)
bạn cũng nên kiểm tra thân nhiệt của chó nũa

khongaibiet

Member
Cảm ơn bạn . nó chỉ bị nôn 2 lần thôi giờ hết rồi . mình cũng cho bé ăn canci viên hôm qua rồi nhưng vừa rồi lại bị khuỵu chân 1 lần nữa . ko biết giờ fải làm sao .

khongaibiet

Member
mình vừa cho đi khám ở HANVET trường chinh BS bảo bị viêm dây thần kinh .cho tiêm kháng sinh 3 ngày . tình hình thế nào sẽ thông báo tiếp để ACE biết để chẳng may cún nhà mình có bị sao thì còn có phương hướng điều trị .

khongaibiet

Member
sau 3 ngày không đỡ đổi thuốc khác tiêm thêm 4 ngày giờ thì khỏi hẳn rồi . tiêm KS+ H5000+ CAN XI