• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

các bạn ơi giúp mình về husky với

forkgvn

Member
Tình hình là mình có 2 bé husky 1 bé 2 tháng tuôi 1 bé 2,5 tháng ......... bọn này cực vô tổ chức , vô kỷ luật ..... bạ đâu bậy đấy mặc dù mình làm mọi cách có thể thông qua tìm kiếm trên google nhưng vẫn k được nên nhiều khi mình chả dám cho 2 bé vào trong nhà nữa hix ... 2 bé vừa cho mình 1 bãi to tướng trên thảm xong ... nên ức quá viết bài này để nhờ mọi người giúp xem có cách nào để giúp 2 đứa nó đi vệ sinh đúng chô không ............ "con nhỏ hơn thì biết đi nặng vào cái bàn vs cho chó mình mua rồi nhưng chỉ thỉnh thoảng thôi , tức là nhốt trong khu vực chuồng thì nó mới đi vào đấy ... còn để vào nhà thì y như rằng ..... con con đực to hơn thì 100% vô tổ chức vô kỷ luật :(("

forkgvn

Member
hix ....... mình cũng đọc 1 bạn nào đó nói thế qua nhưng chưa dám thử vì sợ nó đang ị bậy mà vụt đít nó thì :(

MinhQuan

Member
sau khi nó ăn xong khoảng 10 15' thì bạn dắt nó đi wc nhé...và chó con thì sau khi ăn bạn cho nó uống nước...còn đừng cho uống lúc bt...với lại chịu khó dắt nó ra chỗ wc cho nó quen mùi ở đấy ..là khoảng 1 tuần sau nó chỉ có ra đấy hoặc những chỗ nào mùi tương tự nthế thui...đây là kinh nghiệm của mình nhé :D bé nhà mình sau 3 ngày đầu mới về thì ko lần nào wc ra nhà nữa ^^ hehe

geek

thằng nhà em được gần 4 tháng cũng vậy luôn. có ai chỉ giúp ko với...

forkgvn

Member
hix.. mình làm 1 cái nhà kho riêng cho 2 bé rồi để chuồng vào đấy . nếu ở trong nhà kho thi 2 bé đi nặng đúng chỗ còn tiểu thì toàn ra sàn = = ....... còn thả ra ngoài thi toàn đị nặng ra san nhà mình :(

virtue1102

Member
em cookie nhà mình sau 5 ngày về nhà.giờ em đã đi nặng và nhẹ đúng chỗ.em ăn xong.mình cho chạy nhảy 1 lúc rồi xích lại đến khi nào em đi nặng và nhẹ xong mình mới tháo xích,em có kêu réo cũng ko tháo xích cho tới khi nào em đi xong.khi em đi đúng chỗ thì cho em lại gần và xoa đầu khen em ngoan.em đi sai chỗ thì cuộn tờ báo lại,bắt gí mũi vào chỗ sai rồi vụt vào mông mắng hư.hư lắm.sau vài lần em đã đi đúng chỗ rồi.bạn thử cách này xem.

forkgvn

Member
em cookie nhà mình sau 5 ngày về nhà.giờ em đã đi nặng và nhẹ đúng chỗ.em ăn xong.mình cho chạy nhảy 1 lúc rồi xích lại đến khi nào em đi nặng và nhẹ xong mình mới tháo xích,em có kêu réo cũng ko tháo xích cho tới khi nào em đi xong.khi em đi đúng chỗ thì cho em lại gần và xoa đầu khen em ngoan.em đi sai chỗ thì cuộn tờ báo lại,bắt gí mũi vào chỗ sai rồi vụt vào mông mắng hư.hư lắm.sau vài lần em đã đi đúng chỗ rồi.bạn thử cách này xem.
cảm ơn bạn nhé có lẽ là 1 cách hay đấy để mình thử xem ^__^

nam08

Member
Đem riềng mẻ ra dọa nó, xong nói chuyện tình cảm vào..... Mình đã thử và thành công. 100% đấy == k chém tí nào nha

Chuẩn bị

- 1 tờ báo : cuộn tròn lại để trên nóc tủ
- 1 xấp giấy vệ sinh

Cách làm

B1: Nhốt trong nhà vệ sinh 3 hôm, lau nhà sạch sẽ và vệ sinh bằng nước lau nhà và các hóa chất tẩy rửa nhằm đảm bảo hết mùi những chỗ nó đã từng bậy
B2: Thả nó ra
B3: Nếu nó bậy ra ngoài :
-Túm cổ dí mũi nó vào, lấy tờ báo đã cuộn đập 3 phát vào mõm, vừa đập vừa đọc khẩu quyết thật to rõ ràng " TÈ ( Ị ) BẬY, LÁO NÀY " ( nhớ phải hô to rõ ràng, cương quyết thì mới tác dụng )
-Lấy giấy vệ sinh lau và vứt vào nhà vệ sinh trong khoảng 1 tiếng rồi dọn

B4 : Sau 7 ngày sẽ thành chín quả

Cảm ơn đã đọc :x