• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bé khùng nhà mèo khùng :3

madcat

Member
Đây là gia đình nhà mèo khùng, gồm các bé mèo khùng và một bạn cún khùng

Đầu tiên là mẹ Goku

Còn đây là con mẹ Goku do bạn mèo khùng đỡ và cắt rún ;))

Trộm vía, cháu bếu và rất xưn

Bé Xiêm tên là Xê kô, do rất là giống chú mèo tìm thấy nhẫn kim cương của mẹ Xê kô

BÉ này tên là Bông chua, tính em rất là chua, nhưng cũng rất là điệu đời!>:/

Bé Xê kô và vòng cổ tự may của bạn mèo khùng

Còn đây là bé Mọi, Bao Công phiên bản mèo

Em gái bé mọi là bé Kim Kim, tiếng kêu của em nghe rất là " điện tử" và em còn rất gấu nữa nhé

Hai chị em thường ẩu đả rồi ôm nhau ngủ như này đây

Cuối cùng là anh " cẩu tạp chủng" Lu lợn ngố, rất háu ăn, ai có đồ ăn thì là chủ của Lu

:D

zorba_meow

Active Member
Lời giới thiệu về em LU rất ấn tượng đó bạn :))
ai có đồ ăn thì là chủ của Lu
Nhà này nhiều em mều quá cơ. Phải xem lại nhiều lần mới phân biệt được tên từng ẻm ấy :-ss

Chúc mừng tân gia nhé bạn mèo khùng :)):p;;)

Ali.Piam

bé Kim2 như kiểu là đeo mặt nạ ý,trên xám dưới trắng
mèo đẹp quá up cho bay lên nào

bizonzon

Active Member
Rốt cuộc tất cả là mấy đưá hả bạn :-o, đứa nào trai đứa nào gái :-o. Xem 1 hồi rồi vẫn không đủ kiên nhẫn để đếm cho hết, nhiều quá, đông quá, thích quá :x

Linhmu_93

Active Member
Rốt cuộc tất cả là mấy đưá hả bạn :-o, đứa nào trai đứa nào gái :-o. Xem 1 hồi rồi vẫn không đủ kiên nhẫn để đếm cho hết, nhiều quá, đông quá, thích quá :x
6 mèo 1 chó. E nghĩ có 2 đực là Xeko và chó Lu. Còn lại là con gái hết đó chị ơi!

vyle

Member
nhìn mà ghen tị với cái số lượng ghê, mà tụi nó ở chung có hay cà nanh gây sự không bạn?

linkmitu

Member
chú cún và mèo đáng iu thật đấy. nhất là xê kô cũng giống mèo nhà xê kô lắm :)) mà mình thắc mắc không biết tiếng kêu " điện tử" của bé kim kim là dư lào :))

bichdiep

Member
Toàn model cat thế này mà chủ nỡ gọi mèo khùng, khùng như thế này tớ cũng muốn "khùng" luôn :))
Còn đây là bé Mọi, Bao Công phiên bản mèo
Mong có dịp giao lưu giữa thằng khùng trên và thằng khùng dưới này nhé ;;) (cháu Bao Công nhí bên phải)

madcat

Member
Trùi ui, bé Xê kô là con gái đó, còn đang có bây bi nữa :D
Các bé ở với nhau chỉ có 2 bé mèo con hay oánh nhau đùa thui
Còn lại thì cô Bông hơi đanh đá 1 tí, rất lười và tự kỷ
Em Kim tiếng kêu nghe như kiểu làm bằng máy, mặt rất vô cảm và kêu tiếng như phát ra từ loa
Trong này chỉ có mỗi anh Lu và pé Heo con mẹ Goku là đực thui, Lu đang rất nghi ngờ bi Gay :|, có bạn nào có em cún nào mún làm vợ Lu ko >:D<
Còn một bé mèo đực trắng nữa, chưa có thời gian chụp bé up lên, bé này mặt ngốc lắm ý. Post thêm ít hình của các bé cho cả nhà coi nhé

Cháu Kim Kim ngủ trên lưng cô Bông

Điệu cừoi nửa miệng của anh Lu

Anh Lu hồi bé rõ xinh

Và khùng nữa

Anh Lu và các em hàng xóm

Em Kim ngốc nghếch

Và cuối cùng là video Chú mèo ngạc nhiên phiên bản Việt Nam, chính là em Mọi
http://www.youtube.com/watch?v=xddnN9-Mde0&feature=youtu.be

Unincoi

Member
Mấy đứa xinh quá. Chân tay cứ mập ú nu. Nhìn video mới biết bé Mọi chụp ảnh bị dìm hàng thế nào. Nhìn Kim chỉ muốn cắn cho cái, ghét quá 8->

huongthu

Member
Mình hỏi chút nhé. Nhà bạn nuôi mèo thế, vụ vệ sinh cho các cháu bạn sắp xếp thế nào cho sạch. Nhà mình nuôi 3 cháu đi chung 1 chậu xỉ nửa tuần dọn 1 lần mà mùi vẫn ghê. Mỗi 3 cháu thôi mà bố mẹ mình đang bắt mình giải tán hết, còn dọa sẽ vứt xuống sông đấy (nhà mình gần sông) :((.

PeMiuNgoan

Member
Mình hỏi chút nhé. Nhà bạn nuôi mèo thế, vụ vệ sinh cho các cháu bạn sắp xếp thế nào cho sạch. Nhà mình nuôi 3 cháu đi chung 1 chậu xỉ nửa tuần dọn 1 lần mà mùi vẫn ghê. Mỗi 3 cháu thôi mà bố mẹ mình đang bắt mình giải tán hết, còn dọa sẽ vứt xuống sông đấy (nhà mình gần sông) :((.
hả ! 1/2 tuần dọn 1 lần @@!
Nhà mình có 2 đứa mà 1 ngày dọn 2 lần vẫn còn ghê . Bạn này 1/2 tuần dọn 1 lần . Eo ôi !!!!!:-ss

Cũng định nói như PeMiuNgoan. Nhà mình hai chậu, 1 chậu đựng cát, 1 đựng loại litter làm bằng giấy (mua lúc chân Crunchy bị nhiễm trùng, xài cho khỏi dính cát). 1 ngày dọn 2 lần . Tụi nó thích đi chậu có cát hơn, hôm nào mà sáng chưa dọn là Crunchy đi vào chậu có litter bằng giấy, có lẽ em sạch sẽ, thấy nhiều chất thải quá không có chỗ đào lỗ .

Linhmu_93

Active Member
Bạn lười dọn nthe thì mẹ bạn bắt giải tán là đúng rồi! Mình có 2 chậu cát, 1 chậu tròn to đùng giặt quần áo ý, đường kính 80cm ( mình ngồi còn vừa, 2 mèo có thể đi vs cùng lúc) và 1 chậu hình chữ nhật 25x60 cm. Lúc nào cũng đầy cát sạch ( mỗi lần mình đổ cát vào 2 chậu là hết nguyên 1 bao rưỡi cát). Mà mọi ngày dọn 4,5 lần ( nói chung cứ đi vs mà mình có nhà là mình dọn luôn) vẫn thấy mùi nên phải dùng thêm máy lọc không khí mới thấy ổn đó bạn.
Nếu mèo nhà bạn đi vào sỉ thì ít nhất 1 lần 1 ngày phải dọn. Nếu bạn k dọn đc nthe thì mình bó tay!

madcat

Member
MÌnh nghĩ ko nên dùng sỉ, vì dùng sỉ rất mùi và chân các em đi vào cũng bẩn nữa
Nhà mình dùng chậu cát dạng hộp có cửa lật lên lật xuống cho mèo đi, xúc cát, thay cát mới thường xuyên nên rất sạch :D, mỗi tội hơi tốn cát tí
Em Kim ăn hăng lắm, bụng cứ tròn vo ra ý:x:x:x:x:x

bichdiep

Member
Công nhận bạn này chịu đựng tổt. Nhà mình cái thời còn 2 đứa ngày vẫn dọn 2 chậu 2 lần. Giờ 4 đứa lại mùa đông ăn uống tốt đặt 4 chậu ngày dọn 3 lần, nếu ngày thường mình đi làm, còn ngày nghỉ cứ thấy là dọn luôn. Chứ để như bạn chắc bố mẹ mình đuổi cả 5 đứa, trong đó đứa thứ 5 là mình lâu rồi =))
Mà bọn mèo nhà bạn dễ tính thật đó. Mèo nhà mình thấy chậu bẩn quá, không có chỗ cát sạch là nó đi ra ngoài.
Nhà mình vẫn dùng 1 chậu sỉ vì bé mèo ta nhất định không chịu chuyển sang cát. 3 chậu còn lại dùng cát mùa đông chúng nó có nhảy lên chăn cũng sạch chân hơn.