• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bé cún con đáng yêu

jennylove

Member
Bữa nay rảnh rỗi nên mình xem lại hình của mấy bé cún con nhà mình lúc trước và up lên đây cho mọi người cùng xem nha:).Hiện bây giờ thì tất cả đều đã có chủ mới rồi và có 3 bé được chủ mới cho mình biết tình hình các em đó đang sống như thế nào:-bd,chỉ có 1 bé là mình không liên lạc được với chủ của bé đó thôi.:(Lúc trước nhà mình nuôi 1 bé Bắc Kinh cái và đem đi phối giống nên bé này đã sinh được 1 bầy gồm 4 bé 2 trai 2 gái mập mạp xinh xinh:love struck:.Đây là lứa đầu của em ấy luôn mà em ấy lại yếu sức bị tụt canxi liên tục nên không thể cho chó con bú nhiều được:worried:.Thế là mình với mẹ mình thay phiên nhau cho các bé cún con bú bình:straight face:,thậm chí mình con đem hẳn cả bầy lên phòng mình để giấu cho chó mẹ không thấy con sẽ không cho con bú:whew:(nó thương con nên cho con bú suốt mà cứ như vậy là phải vào bệnh viện vô nước biển:shame on you:).Nhưng được 1 thời gian thì chó mẹ lại phát hiện ra chỗ giấu con của nó thế là đến khuya khi mình đang ngủ thì chó mẹ lén lút lên phòng mình và cho con bú:waiting:,nhưng cũng chỉ được vài lần là mình phát hiện ra ngay và lại phải tiếp tục cách ly cả mẹ lẫn con:loser:(vì nếu không thì chó mẹ sẽ lại bệnh:sigh:).Thời gian đó tuy cực lắm nhưng mà bây giờ nghĩ lại thấy nhớ các bé ấy kinh khủng luôn đó:((.Còn sau đây là hình của các bé nhà mình đây

(Có vài tấm mình quên không xoay hình lại mong bà con thông cảm nha)

mong mấy bé luôn khoẻ mạnh :). nhìn hình trông em nào cũng bụ bẫm đáng yêu!
lần sau cho đăng kí 1 nhóc nhé, về chơi với 3 cún nhà mình :D

Mốc yêu

Member
bé kia giống Mốc nhà em hồi bé thế :D , nhìn hai đứa như hai múi bưởi ấy

gaungoc87

khi nào có bé mới cho mình đăng ký 1 bé nha bạn,nhìn kết quá đi mất thôi!

ngocxuanthanh

mấy bé đáng yêu quá, cho mình hỏi bé là giống chó gì vậy, mình đang tìm 1 bé về nuôi.