• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

các bác xem giúp em với.

Hoan2008

Member
Bà con ai tham gia cái vụ này đê.....ê.....ê........ê........>:D<
Nhất trí, nhất trí và nhất trí làm chứng vụ này. Em xin tạm ứng vại bia trước :beer, sau này bác AQ101 và bạn Thủydx thanh toán nhá.
Chúc mừng Thủydx có một chú cún cưng chứa nhiều tình cảm. Qua theo dõi, mình thấy bạn rất yêu cún. Nuôi dạy nó thật tốt nhé, thi thoảng thông tin cho mọi người biết.

simulink

Mình thống nhất thế này bác Thủy ạ, tôi sẽ lo vụ chó bác đúng 20 cân ( em nhận vụ này lão AQ lo sốt vó, hehe ), bác lo vụ làm sao giá chó của bác đúng 18 triệu ( cái này dễ ợt, bác kiếm mấy bác quân xanh).

Vậy là mình có từ lão AQ vị chi là chẹp chẹp, thôi không nghĩ đến nữa :))

Chết cha, thôi đã mơ thì cho nó hoàng tráng. 1 năm nữa con nhà Thuỷdx đoạt giải quốc tế lúc đó qui ra như con Xoài, con Chuối ngày xưa giá những 16 tỷ tính ra những gần 100triệu/kg thì chắc anh em hội chí phải bay đi Macau vừa đánh bạc vừa uống bia vừa...... cho nó thoả chí :sleepy:

Thủydx

Member
Bác Hoan2008 ơi, em phong bác làm chuyên gia huấn luyện chó rồi đấy, bác cho em hỏi một chút, cún nhà em nó nhát quá, thấy người lạ là chạy cong đuôi, không dám ho he gì, bác có biện pháp gì giúp em nó tự tin hơn một chút giúp em không, đa tạ bác....
Còn bia thì bác cứ bét nhè đi, có đại ca AQ rồi, lo gì, chó em đang vỗ rất tích cực và lớn trông thấy, vụ này là bác AQ lo xút vó đây. he he....
Simulink ơi, bày cách cho chó nhà mình được 20kg đê, còn vụ quân xanh OK rồi hehe....

AQ101

Member
Úi trời, vụ này có vẻ xôm đây. Có lẽ cứ phải uống dần đi là vừa, gì chứ chú SML là làm bảo mẫu thì chắc 25kg rồi, có điều Thủydx phải chịu để yên cho hắn tát tai con Lu thì hắn mới chịu. Beer!:beer
Mà quên, hô bà con tham gia độ lại tòan thấy đứng ngoài vỗ tay là thế nào????

Thủydx

Member
Bác AQ cứ nói thế chứ, Simulink cũng sợ 18 tháng tù giam của Quản thị Kim Hoa rồi, nếu cách đây 1 năm còn dám ra tay chứ giờ chắc chùn tay rồi, không biết SML có chiêu gì mới không đây, hehe...
Vụ này hay đấy, anh em độ đê....

P/S: Mai em sẽ post ảnh chi tiết con Lu nhà em cho các bác tiện đặt cửa, hehehehe....

Thủydx

Member
Anh em ơi, đặt cửa đê, đây là mấy tấm hình most update của Lu nhà em, các bác xem em nuôi có mát tay không nhé. hehe...

Thủydx

Member
Cảm ơn betini đã khen, mình bắt bên trại PDF (bắc ninh) của anh TrungAC, em này còn hơi nhút nhát, mình đang phải tập cho nó, hy vọng dòng máu PQ của nó sớm trỗi dậy (nhưng đừng dữ quá, sợ mất hết láng giềng), hì hì...

Thủydx

Member
hehe, mời các bác xem e gái nhà em có càng lớn càng xinh không nhé.
Chúc cả nhà vui vẻ, đoàn kết.

Thủydx

Member
Đây là chế độ tập luyện (chạy nhặt bóng và vượt rào) và dinh dưỡng (theo công thức của bác Cent) của Lu nhà em, các bác xem quả cơ bắp có ổn không nhé.

Thủydx

Member
Đợt này chó nhà em đang thay lông, em thấy lông nó rụng nhiều và lâu quá, các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em, thời gian thay lông khoảng bao lâu, lông sau khi thay có như lông trước không, em đang không biết chu trình thay lông kiểu gì, hàng năm chắc là có thay, nhưng có giai đoạn thay lông măng, rồi mới cố định kiểu lông hay không....
Cảm ơn các bác nhiều

catsamac

Member
Theo mình thấy con chó nhà mình thay lông khá lâu: vài tháng vẫn còn thấy mọc chưa đầy đủ. Lông rụng nhiều nhưng khó thấy và cũng ko đến nỗi tạo thành mảng như các loại chó khác. Cũng có thể do mình tắm thường xuyên (2ngày/lần) nên không thấy.

Lông: mọc dày, sát, cứng, bóng với chó đen, mướt với chó vàng.

tiện nói về lông cho em hỏi sao con PQ nhà em nó mới hơn 2 tháng tuổi mà lông ở ngực rất thưa , vài chỗ còn trụi trụi , các bác giải quyết hộ em cái

Thủydx

Member
CPQ đẹp đâu thua chó Thái

Mặc dù con Mi nhà em chưa thay lông xong, nhưng mới chộp được mấy kiểu, mời anh em xem.
CPQ mình đẹp đâu thua gì chó Thái :D
Em "Nhị Hổ" nhà em sắp tròn 6 tháng tuổi - Thanh niên rồi :D

TA_HUA

Member
Chúc mừng bác Thuỷ nhé, đúng là chó giống cha, Mi càng lớn nhìn càng đẹp

Thủydx

Member
Xin đính chính với cả nhà, cô này trước em đặt tên là Milu, sau về nhà con nhỏ 2 tuổi nhà em toàn gọi là em Mi, giờ quen rồi, gọi Milu không thưa nữa, đành đổi thành Mi :D
Hôm trước đọc cái bài "Độc long, nhị Hổ, ta Cẩu, tứ cùng" em về kiểm tra thì Mi nhà em thuộc loại "Nhị Hổ", thế mà chẳng thấy mấy đặc tính ưu việt như mấy bác đã nêu :confused:
Không biết có phát về sau không nữa. :D

tribm.ts

Member
Hôm trước đọc cái bài "Độc long, nhị Hổ, ta Cẩu, tứ cùng" em về kiểm tra thì Mi nhà em thuộc loại "Nhị Hổ", thế mà chẳng thấy mấy đặc tính ưu việt như mấy bác đã nêu :confused:
Không biết có phát về sau không nữa. :D
-Nếu là nhị Hổ thật thì bạn cứ chờ đấy sẽ thấy, nhưng bạn nuôi có 1 em thì làm sao nó phát huy được tính đầu đàn, xích cả ngày trước cửa như vậy thì làm sao chó phát huy được các phẩm chất của nó?
-Chó của Thuy nhin cũng oai đấy, con này là hậu quả của việc tắm quá nhiều và có thể là sử dụng xà bông không đúng cách (hoặc xà bông cho người, hoặc xà bông cho chó dổm), nên nhớ rằng xà bông cho chó có nhiều kiểu: cho chó ta thì khác (ít lông k hôi) cho chó Tây thì khác(nhiều lông ,hôi) và hàm lượng các chất là khác nhau, nhưng khi hỏi người bán và mua cũng k biết đâu, cứ bán đại mua đại là xong. Nếu k biết tốt nhất là k dùng xà bông nữa. chưa kể là có các loại xà bông trị bệnh nữa, chó của mình k bệnh mà dùng rồi cũng sinh bệnh...xà bông dỏm thì vô thiên lủng..

Thủydx

Member
-Nếu là nhị Hổ thật thì bạn cứ chờ đấy sẽ thấy, nhưng bạn nuôi có 1 em thì làm sao nó phát huy được tính đầu đàn, xích cả ngày trước cửa như vậy thì làm sao chó phát huy được các phẩm chất của nó?
-Chó của Thuy nhin cũng oai đấy, con này là hậu quả của việc tắm quá nhiều và có thể là sử dụng xà bông không đúng cách (hoặc xà bông cho người, hoặc xà bông cho chó dổm), nên nhớ rằng xà bông cho chó có nhiều kiểu: cho chó ta thì khác (ít lông k hôi) cho chó Tây thì khác(nhiều lông ,hôi) và hàm lượng các chất là khác nhau, nhưng khi hỏi người bán và mua cũng k biết đâu, cứ bán đại mua đại là xong. Nếu k biết tốt nhất là k dùng xà bông nữa. chưa kể là có các loại xà bông trị bệnh nữa, chó của mình k bệnh mà dùng rồi cũng sinh bệnh...xà bông dỏm thì vô thiên lủng..
Bác ơi, cho nhà em đang thay lông nên mới thưa như vậy bác ạ/
Cảm ơn bác.
Thân.