• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bác xem giúp e đây là màu j vs ạ.

kun

Member
Chó bố tên (bờm )nhà bác dan_cpt

Chó mẹ (mun)nhà e.

ảnh xếp hình

Sản phẩm hơi buồn được có 2 nhóc một đực một cái nhưng màu dị quá.các bác thẩm hộ cháu

haigadon

Member
màu xám bạc chứ màu gì....đó là lý do tại sao mình ko nuôii phú quốc vì cái gien cua 3nó ko cố định ..ko như người thái họ tạo ra 1 cái gien cố định của 1 con TRD

màu xám bạc chứ màu gì....đó là lý do tại sao mình ko nuôii phú quốc vì cái gien cua 3nó ko cố định ..ko như người thái họ tạo ra 1 cái gien cố định của 1 con TRD
Bạn chỉ biết những thông tin bên ngoài đất Thái thôi, có những điều bạn không thể biết hết về những lỗi nội tại mà họ bưng bít. Cái gọi là ổn định của bạn chỉ là cái tạm thời vì những con chó đoạt giải giống như những nhà cao tầng ở trung tâm thành phố, còn bên trong và phía sau những khối nhà này vẫn có khu ổ chuột mà du khách hoặc người đi đường không nhìn thấy được nếu như không len lõi vào trong hẻm nhỏ.

haigadon

Member
Bạn chỉ biết những thông tin bên ngoài đất Thái thôi, có những điều bạn không thể biết hết về những lỗi nội tại mà họ bưng bít. Cái gọi là ổn định của bạn chỉ là cái tạm thời vì những con chó đoạt giải giống như những nhà cao tầng ở trung tâm thành phố, còn bên trong và phía sau những khối nhà này vẫn có khu ổ chuột mà du khách hoặc người đi đường không nhìn thấy được nếu như không len lõi vào trong hẻm nhỏ.
thế chắc kiến thức mình còn kém nên ko hiểu rõ..
vậy mình xin hỏi bạn sao cha mẹ đeồ đỏ lông xít lại ra con đỏ,đen và xám
và cũng cha mẹ đỏ lông dài sao lại ra con toàn đỏ

haigadon

Member
Không bình thường tí nào. Vì chó mẹ đen. Có máu của con blue silver.
thoaiquan nói chính xác..ko bình thường tí nào vì hải đả từng thấy 1 con vện đực phôi 1 con cái đen ra vện đen và đen ko có màu xám,,
như vậy có phải là con cái này có vấn đề ko

kun

Member
thoaiquan nói chính xác..ko bình thường tí nào vì hải đả từng thấy 1 con vện đực phôi 1 con cái đen ra vện đen và đen ko có màu xám,,
như vậy có phải là con cái này có vấn đề ko
có lẽ do biến đỏi gen chứ ông bà của các cháu đều là phú quốc

Thoaiquan

Member
có lẽ do biến đỏi gen chứ ông bà của các cháu đều là phú quốc f1.thank bác góc ý
Thường chó Vện phối với chó Đen : không ra màu Xám này đâu .

Lớn lên mấy con Xám vện này nhìn kì kì , rất lạ mắt . Và màu này ở chó PQ chưa được Công Nhận !

Màu Xám ở chó Xoáy chỉ có ở Xoáy Thái !

kun

Member
em cứ thử nuôi xem sao..nhưng theo a dc biết những gì chưa dc công nhận thì nó vẫn còn rất mập mờ..em nên theo xu hướng hiện đại mà chơi..
vâng anh vì dc 1 cặp 1 đực một cái.nếu ko dc công nhận là phú quốc thi vân để chơi ạnh ạ.vì cung kì vọng về lứa này nhưng ra hai màu này thì...

jackiebi

Member
Màu lông này của CPQ là rất bt, nhiều con mới đẻ ra màu rất lạ, nhưng lớn lên rồi thay lông, màu lại như các con bt khác. TH này mình đã từng thấy. Còn ý kiển của ban Haigadon thì mình ko đồng tình, mình nghĩ bạn hơi bị thiếu kiến thức về giống chó quốc khuyển này.

mình chưa thấy con nào đổi màu lông khi lớn - trừ khi nhuộm.

Lỗi này chủ yếu do gien của con bố yếu, lông đen không đủ sắc tố nên mới ra màu này gần tương tự như mũi hồng, mí mắt trắng,...! Hình như con bố cũng vện xám ấy chứ nhỉ?

haigadon

Member
Màu lông này của CPQ là rất bt, nhiều con mới đẻ ra màu rất lạ, nhưng lớn lên rồi thay lông, màu lại như các con bt khác. TH này mình đã từng thấy. Còn ý kiển của ban Haigadon thì mình ko đồng tình, mình nghĩ bạn hơi bị thiếu kiến thức về giống chó quốc khuyển này.
chắc có lẽ vậy mình thiếu kiến thức về laòi này nhưng mình cũng chả thấy con PRD nào màu xám mà được chứng nhận giống hày năm trong top 1 2 3 của VKA về phú quốc thuần chủng của việt nam...mà mình cũng thyấ mấy a e câu lạc bộ phú quốc sài gòn cũng chẳng ai đem màu này đi dog show cả..
hay mình chỉ thấy mấy con đăng quang màu vàng,vện,hay đen ta
và nếu như mình nuô con PRD thì mình chủng chỉ dựa trên cái bản này mà chơi vì ko ai có thể lật gọng mình dc
LÔNG

Lông ngắn và cứng, ôm sát vào thân mình. Chiều dài lông ngắn hơn 2cm. Loại lông nhung không được chấp nhận.
Bờm lưng là một dải lông mọc ngược dọc theo sống lưng. Màu của lông trên bờm lưng sậm hơn và nhìn nổi rõ trên lưng .
Bờm lưng có hình dạng khác nhau, nhưng phải đối xứng qua xương sống và có độ rộng không vượt quá độ rộng của lưng. Chiều dài bờm lưng lớn hơn 1/2 chiều dài của lưng.
Trên bờm lưng có các xoáy tròn nằm ở phía đầu của dải lông mọc ngược. Các xoáy tròn nằm ở các vùng khác trên bờm lưng vẫn được chấp nhận nếu đối xứng.

Màu lông: thuần nhất, bao gồm các màu sau:
- Màu đen.
- Màu vàng, bao gồm các khoảng màu từ đỏ đến vàng. Màu vàng có mặt nạ đen là màu được ưa chuộng. Màu vàng với đầu các sợi lông có màu đen không được ưa chuộng.
- Màu vện với các sọc đen trên nền màu vàng.

Ko biết màu gì nhưng nếu bạn Kun có ý định gả em nó đi thì mình xin đăng kí con đực nhé
Thanks bạn
Tinh mình thích cái gì kì quái.............

kun

Member
Ko biết màu gì nhưng nếu bạn Kun có ý định gả em nó đi thì mình xin đăng kí con đực nhé
Thanks bạn
Tinh mình thích cái gì kì quái.............
ok bạn ............................