• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bác vào giúp em với.!!!!!!!!

ni-a

chào các bác. em là người mới tập nuôi chim bồ câu hiện em đang nuôi 1 cặp nhưng ko hiểu sao 1 con bị sưng 1 cục ở mắt em ko biết phải chữa trị ra sao mong cac bác giúp em.

ni-a

chào các bác. em là người mới tập nuôi chim bồ câu hiện em đang nuôi 1 cặp nhưng ko hiểu sao 1 con bị sưng 1 cục ở mắt em ko biết phải chữa trị ra sao mong cac bác giúp em.
đây là hình của em nó.

nhan252

Bị nổi trái đấy bạn
Dùng ngón tay ngắt trái đó ra, pha nước muối sửa cho nó ít ngày là hết

nglong

Member
Có lần Sư tử nhà Hải bị còn to hơn thế này nhiều, BS Hải nhờ em đến phụ mổ, mổ ra 1 cục to hơn hạt ngô - chim vài ngày sau là lành

Ilovepigeon

Member
Bị nổi trái đấy bạn
Dùng ngón tay ngắt trái đó ra, pha nước muối sửa cho nó ít ngày là hết
có thể anh nói đúng nhưng phải có gan làm việc này nếu không thì phải cho uống thuốc trị đậu

thanhhaivs

Member
Có lần Sư tử nhà Hải bị còn to hơn thế này nhiều, BS Hải nhờ em đến phụ mổ, mổ ra 1 cục to hơn hạt ngô - chim vài ngày sau là lành
Con sư tử nhà e là bị bướu ( cục bướu cứng nằm trong da, phải rạch da ra lôi ra) còn con này là bị ngoài da, ngắt bỏ rồi bôi thôc là hết.

truong_BT

trời ơi nổi ngay con mắt lun,nổi ngay con mắt sao mà dám mạnh tay làm được.cố lến bạn ơi,đừng sợ nó đau,đừng sợ nó đui,bạn mà nhát tay là em nó chết ngay.:))

nglong

Member
Theo mình lấy sợi chỉ mà thít cho chặt là đứt hoặc để vài hôm tự rụng thôi mà